Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง ยางและอื่นๆ อีกหน่อยครับ เข้ามาช่วยให้ความรู้กันหน่อยนะครับ  

เวฟ125X

1.เปลี่ยนยาง หน้า-หลัง ทั้งนอกและใน
  เปลี่ยนยางนอกเป็น ยี่ห้อ มิชลิน รุ่น M35 ทั้ง หน้า-หลัง
                                   ขนาดยางนอก  หน้า 2.25
                                   หลัง 2.5  
                                   (คิด2เส้น หน้า-หลัง 930บาท)
                          ยางใน วีรับเบอร์ ครับ  
                                   (คิด2เส้น หน้า-หลัง 180บาท)
   อยากสอบถามว่าที่เปลี่ยนมา ขนาดหน้ายางพอดีไหมครับ หรือว่าควรใช้หน้ายางขนาดไหนถึงจะเหมาะครับ สำหรับขับขี่ ใน กทม.
เรื่อง ยี่ห้อ และรุ่นด้วยครับ ว่าใช้ของอะไรดี
   รวมโดนไป 1110 บาทเลยครับ T_T (น่าจะราคาแพงไปเนาะ) แต่จำเป็นยางเก่ามันบวม จนเห็นได้ชัดครับ เอามือหมุนล้อแล้วเห็นส่ายๆ ยางหน้าบวมหน่อยๆเลยจับเปลี่ยนมันซะให้หมดเลย

***รบกวนด้วยนะครับคราวหน้าจะได้เปลี่ยนถูก***

2.ถามเรื่อง มอเตอร์ไซค์ มีน้ำมันเกียร์ ไหมอ่ะครับ ถ้ามีควรเปลี่ยนทุกๆที่ระยะเท่าไหร่ ครับ ใช้ของอะไรดีครับ

3.เรื่อง น้ำมันเบรคด้วยนะครับ ว่าควรเติมเมื่อไหร่ เช็คยังไง ยี่ห้ออะไรดี

4.อัตรากินน้ำมันของ เวฟ 125X อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ความเร็ว 60-80มี90-100บ้างเล็กน้อย เอาประมาณที่ทั่วๆไปนะครับ

***ใน เวฟด้วยกันกินน้ำมันมากไหมครับรุ่นนี้***

ขอบคุณครับ

จากคุณ : เวลาวาเลเวลา
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 52 00:07:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com