Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ทริป] ไป แอ่ว กับ ทะโมน ... 5 วัน 4 คืน ... 2,226 กิโลเมตร ... ภาค 1  

สวัสดีทุกท่านครับ ~*

เมื่อเดือนก่อนๆ พี่ก้อง (โรงละครแห่งความฝัน) ... ตั้งกระทู้ ชวนเที่ยวกับ ทะโมน ...

ผมก็ลังเลใจ  ส่วนตัว อยากไปอยู่แล้ว ... ระยะทางไม่ใช่ปัญหา

แต่ แม่  แฟน  และ ข้าวฟ่าง ล่ะ ... คือ โจทย์ ที่ผมต้องแก้ ...

โจทย์แรก ... แม่ ... ผมไปเที่ยวไหนต้องขอแม่ก่อน  .... ขอแม่  แม่อนุญาต ... OK ผ่าน ...

โจทย์ต่อมา ... แฟน ... เธอไปด้วย แต่ ไม่ใช่มอเตอร์ไซด์ ... เธอจะขึ้นรถไป เอา ... แรกๆ ผมก็ โอเค ขึ้นรถไฟฟรี ไปก็ได้ ... แต่ หลังจาก เหตุการณ์ รถไฟตกราง ... ผมก็เริ่มลังเลใจ  ... ก็ไปบอกแม่ บอกว่าจะเอามอเตอร์ไซด์ไปนะแม่  โอเค ผ่าน ...แม่อนุญาต  แต่ แฟนชักไม่เล่นด้วย  ... จะขึ้นรถให้ได้ ... สุดท้ายก็ใจอ่อน ...ยอม !!

โจทย์สุดท้าย ... ข้าวฟ่าง ... หมาสุดที่รัก ...ลูกรักของผม ... จะเอาฝากใครเลี้ยง ?    แล้วจะให้มันกินอะไร(มันไม่กินอาหารเม็ด)   มันจะนอนอย่างไร(ปรกติมันนอนกับผม)  ใครจะเก็บอึมัน ... คิดๆๆๆๆๆ   เครียดกว่าคนอีก ....  ปรี๊ง~ ~ !!  ตีโจทย์แตก !!  .. คุยกับแม่  ก็เลยเอารถยนต์ให้แม่  ขับกลับมานอนที่บ้าน  เอาข้าว เอาน้ำ เก็บอึ ให้ข้าวฟ่าง ... เย้ !!

เนี่ยแหละครับ ... กว่าจะไปเที่ยวได้ ... ต้องเคลียร์ หลายอย่างเลย ...

ยังๆ ยัง  ... ไม่หมดครับ

ต้องวางแผนการเดินทาง ... ปรึกษาทั้ง พี่เอ (aaa...a ครับผม)  ทั้ง อากู๋แมพ

จะเอาของไปยังไง แพ็คของยังไง มัดยังไง ... ทั้งเต้นท์ ทั้งกระเป๋า ทั้งถุงนอน ...ของตัวเองไม่เท่าไหร่ แต่ของเจ๊เยอะกว่า 2 เท่านี่สิ ...

ไอ่ลายก็ด้วย ต้องเอาไป ถ่ายน้ำมันเครื่อง  ตั้งวาล์ว ตั้วคลัช ตั้งเบรค หยอดน้ำมันโซ่  ... ก่อนออกเดินทาง ...

ยิ่งใกล้วันออกเดินทาง ... เจ๊ดันเอารถไปล้ม กลายเป็น หมูแดง ไปอีก ...

ความเคลียดเข้า ครอบงำ อีกครั้ง ...

อยากเที่ยว ก็อยาก

สงสาร แฟน ก็สงสาร

แต่ เจ๊สู้ ก็ เอาวุ้ย !!

ขอขอบคุณ พี่ๆน้าๆลุงๆป้าๆ ทุกคนด้วยครับ ... ที่ช่วยให้คำแนะนำ  ให้การต้อนรับ  และ ความห่วงใย  ครับผม

ทริปประทับใจ ทริปหนึ่งครับ ...

ลุย !!

จากคุณ : babyfresh
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 23:21:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com