Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่าปรับ 800 บาท ข้อหาคนซ้อนไม่ใส่หมวกกันน็อคแพงเกินไปไหมครับ  

วันนี้ตอนเช้าโดนไป เซ็งจิตเลยครับ

ออกจากซอยมา200 เมตรโดนเลย เพราะติดไฟแดง แล้วตำรวจขี่ผ่านมาพอดี

เคยโดนไปแล้วครั้งหนึ่ง เสียค่าปรับ 200 บาท

คราวนี้ไปโรงพัก เสีย 800 บาทเลย  ข้อ 27 คนซ้อนไม่ใส่หมวกกันน็อค ตอนตำรวจบอกให้ดู ตะลึงไปชั่วขณะ ดีนะพกเงินมา 1000 บาท ขอลดหน่อยก็ไม่ได้ ไม่มีตังก็ไม่ต้องเอา

แต่งงกับข้อ 26 . คนขับไม่ใส่หมวกเสีย 400 บาท ทำไมมันถูกกว่า มันน่าจะแพงกว่าคนซ้อนไม่ใส่นะครับ

ทำไมมันแพงขึ้นมากขนาดนี้ครับ โดนจับแยกติวานนท์

(แยกนี้ชอบตั้งด่านตรวจคนก่อนไปกินเหล้า)

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 52 12:53:37

จากคุณ : salimchou
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 52 12:51:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com