Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ศุกร์หรรษา ล้างรถ มาม่าผัด+++ตอนที่ 1  

เช้านี้อากาศที่นี่สดใส ตื่นมาเพราะเสียงนกร้องบวกกับเสียง วี้ วี้ วี้ ครายทำไรเนี่ย ลุกออกไปดูงง งง (แล้วต้องเสียใจภายหลังจริงๆ ไม่น่าเลยตู) เห็นเจ้าถึก กับน้องแจสซี่ของเราจอดอยู่หน้าบ้าน โดยมีคุณแฟนกะลังดูดฝุ่นเจ้าถึกอยู่

เรา "ทำไรอะ ทำไมไม่เอาไปดูดที่ร้านง่ะ ทุกทีก็เอาไปนี่นา"
คุณแฟน "ไปแล้ว คนเต็ม เลยต้องเอากลับมาดูดนี่ไง ลุกมาก็ดีแล้ว มาช่วยกันล้างรถหน่อย รถตัวเองน่ะโคตรสกปรกเลย ผู้หญิงไรเนี่ย" อะไรเนี่ย รู้งี้นอนไม่รู้ไม่ชี้ก็ดีอยู่แล้ว

ตามปกติ รถบ้านนี้จะได้รับการทำความสะอาดอาทิตย์หรือสองอาทิตย์ครั้ง ตามแต่อารมณ์ (ของคุณแฟน) แต่ช่วงนี้งานเรายุ่งมากต้องใช้รถทุกวัน เลยไม่มีโอกาสให้คุณแฟนได้เอาไปล้างมาเดือนกว่าๆแล้ว

เรา "อืม เดี๋ยวไปเปลี่ยนเสื้อก่อนนะ" พอกลับมาเห็นเค้ากำลังลงน้ำยากับเบาะของเจ้าถึกอยู่ เราก็เลยเอามั่ง เอาน้ำยาไปพ่นๆๆๆ กับน้องแจสซี่

คุณแฟน "ดูดฝุ่นก่อนดิ หัดทำไรเป็นขั้นเป็นตอนมั่ง" โดนซะ เอ้าดูดก็ดูด
วี้ วี้ วี้
เรา "ดูดไม่เห็นขึ้นเลย เมื่อไหร่จะสะอาดเนี่ย"
คุณแฟน "ค่อยๆดูดดิ อย่าใจร้อน ที่เจ้าถึกยังสะอาดเลย"
เรา "ฝุ่นเต็มแล้วมั้ง ดูดไม่ขึ้นจริงๆนะ"
คุณแฟน "จะเต็มได้ไง พึ่งเอาไปเทให้มะกี้"
เรา "xxxxxx xxxxxx xxxxxx บลาๆๆๆๆๆ"
คุณแฟน "........."
เรา "xxxxxx xxxxx xxx บลาๆๆๆๆๆ"
คุณแฟน " ไม่ต้องดูดแล้ว ขัดเบาะกับขัดข้างในแล้วกัน เดี๋ยวเสร็จแล้วเอาไปดูดที่ร้านให้"

อิอิ สำเร็จ (คิดในใจนะ)

ขัดๆ แปรงๆ เบาะเสร็จ เอาเจ้าน้ำยาเดียวกันนั่นแหละละเลงคอลโซล

คุณแฟน "หัดอ่านซะบ้าง มันใช้งานคนละอย่างกัน น้ำยาคอลโซลน่ะอีกขวดนึง ไหวมั้ยเนี่ย"
เรา "....."
คุณแฟน "ค่อยๆเช็ดดิ เดี๋ยวรถก็เป็นรอยหมด"
เรา "เอ้าก็เดี๋ยวมันไม่สะอาด ก็มาว่าอีก"

เรา "ดูดิ๊ทั้งข้างคนขับ ทั้งที่นั่งหลังรถนะ เลอะเทอะง่ะ เห็นมั้ย ไม่ใช่เค้าหรอกที่สกปรกน่ะ คนนั่งต่างหากไม่ช่วยกันรักษาความสะอาดเล๊ย เนาะ"
คุณแฟน "ไม่ต้องอ้างคนอื่น ถ้าเค้าเห็นรถสะอาดเค้าจะกล้าทำเลอะเหรอ นี่เน่าขนาดนี้ใครจะมาระวังให้" โดนได้อีก
เรา "เช็ดเสร็จแล้ว ล้างเลยป่าว" (แอบหันไปเห็นเจ้าถึกมีฟองๆที่ตัวแย้ว)
คุณแฟน "ทำไมเร็วนักล่ะ กระจกด้านในน่ะเช็ดรึยัง น้ำยาเช็ดกระจกอยู่ในกระเป๋าแน่ะ ไปเอามาเช็ดซะให้ครบทุกบาน"

....ทำไมมันยุ่งยากจังซี้.....

เดี๋ยวมาต่อนะคะ กลัวยาวเกินไป ว่าแต่จะผิดห้องรึเปล่าเนี่ย

จากคุณ : คุณแม่ลูก 10
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 52 17:47:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com