Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระวังกันหน่อยนะครับ กับร้านซ่อมแม๊กตรงกิ่งแก้ว  

ไม่ได้ประจานแต่มาเล่าให้ฟังเผื่อเพื่อนๆจะได้ระวังกันครับ ร้านซ่อมแม๊กตรงกิ่งแก้วชื่อร้านไม่แน่ใจ น่าจะ อ.อรุณ์ (ตามใบเสร็จ)

ขอเล่าบ้างครับหลังจากอ่านอย่างเดียวนานๆจะโพสกับเขาซักที วันนี้เจอมากับตัวซะแล้ว
เรื่องมันเริ่มจากผมขับรถตกหลุมที่ ถ.ศรีนครินทร์ หลุมค่อนข้างลึก ทำให้ล้อดุ้งนิดนึงแบบสังเกตได้ ผมก็ได้โทรถามเพื่อนๆในคลับรถด้วยกันว่าแม็กดุ้งมีร้านไหนแนะนำมั้ย เพื่อนหลายคนก็บอกให้ไปร้านตรงกิ่งแก้วอยู่แถวๆปอเต๊กตึ้ง งานดีราคาไม่แพง  

ไปวันอาทิตย์ ถามเด็กในร้านบอกวันนี้ร้านปิดพี่  ก็เลยให้ช่างเขามาดูร่องรอยล้อเราว่าดุ้งแบบนี้ซ่อมได้มั้ย ช่างบอกสบายมาก ใช้เวลาทำไม่ถึงชั่วโมงรอรับได้เลย เราก็เออดี จะได้ไม่ต้องใส่ยางอะไหล่วิ่ง รอได้เลย

วันจันทร์ ผมออกมาทำงานข้างนอกบริษัท เลยถือโอกาสเอาล้อไปซ่อมซะเลย ถามช่างว่าต้องทำสีใหม่มั้ย ก็บอกว่าไม่ต้องก็ได้   ทำเฉพาะจุดและสีได้ ใกล้เคียงของเดิม ช่างก็เอาล้อไปทำโดยการใช้ความร้อนเป่า แล้วดัดกลับคืน  นั่งรอประมาณ 3 ชม.จึงเสร็จ  (ร้านไม่มีเก้าอี้ให้นั่งนะ ยืนอย่างเดียว ซ่อมมากซ่อมน้อยก็ต้องยืน แต่เรื่องนี้ไม่ใช่ปัญหา ผมก็เดินเล่นๆอยู่แถวนั้น) ในระหว่างนั้นก็มีรถแวะเวียนเอาล้อมาให้ซ่อมเรื่อยๆ ส่วนใหญ่จะเป็ศูนย์รถ และร้านแม๊ก  พอเสร็จช่างเขาก็ยกล้อมาให้ดู ผมเห็นแล้วก็  อืม..นี่เหรอใกล้เคียงของเดิม สียังมีรอยไหม้เต็มไปหมด  ผมรับไม่ได้เลยบอกงั้น ทำสีใหม่เลยแล้วกันจะมาเอาเสาร์หน้านะ  ช่างก็บอกได้ครับๆ แต่ไม่ต้องถึงวันเสาร์หรอกวันพุธก็น่าจะเสร็จแล้ว พี่มาเอาได้เลย   ผมก็บอกงั้นดีเลยเดี๋ยววันพุธจะเข้ามาเอานะ

หน้าร้าน

จากคุณ : ak47_gong
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 52 11:00:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com