Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chevrolet Optra ใช้กันเป็นยังไงมั่งคะ ขอแชร์ประสบการณ์ด้วยคนค่ะ  

เพิ่งดูรถมือสองไว้ค่ะ เป็นยี่ห้อ Chevrolet Optra ปี 2005 สีตะกั่ว เครื่อง 1.6 ราคาประมาณ 300,000 กลางๆ

จากที่ลองขับดูแล้ว รถก็โอเคนะคะ แต่พวงมาลัยจะหนักๆหน่อย (พาวเวอร์แล้วค่ะ) สุดท้ายก็เลือกคันนี้แล้ว ตอนนี้รอไฟแนนซ์อย่างเดียวค่ะ

แต่ๆๆ มีเพื่อนบอกว่า อะไหล่แพงมาก จริงมั้ยคะ เพื่อนมันบอกว่าน็อตตัวละ 3พัน (น็อตฝังทองรึป่าว)

กลัวค่ะ กลัวว่าซื้อได้ แต่ซ่อมไม่ได้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ เพื่อนๆ ท่านใดใช้รุ่นนี้อยู่บ้างคะ เข้าศูนย์แพงมั้ย อะไหล่แพงมั้ยคะ .. เพราะยังไงก็ต้องใช้แล้วละค่ะ (ถ้าไฟแนนซ์ผ่าน)

จากคุณ : Kitty_sweet
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 52 08:15:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com