Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใกล้งานมอเตอร์แล้ว อยากขอความคิดเห็นว่า EX 2.0 vs Mazda 3 2.0 5 ประตู vs Focus 5 ประตู รุ่น Sport 2.0 ตัวไหนน่าสนสุด  

ส่วนตัวอยากได้ EX 2.0 เพราะเพิ่งออกมาใหม่ ดูทันสมัยดี แต่แฟนบอกว่าอยากได้ Mazda 3 หรือไม่ก็ Ford Focus เท่านั้น เพราะเธอชอบรถ 5 ประตู คือจะซื้อมาใช้งานเป็นหลัก เลยอยากถามว่าตอนนี้ตัวไหนน่าสนสุด

ปล ไม่ค่อยคิดมากเรื่องเล็กๆ น้อยแบบการตกแต่ภายในหรือกระจกไฟฟ้า สนใจภาพรวมจากการใช้งานหนะครับ อยากได้คำแนะนำจากคนที่ใช้อยู่ เพราะให้ผมไปลองขับผมก็คงไม่ทราบความแตกต่างมากเพราะไม่ค่อยรู้เรื่องรถ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Che_Eng
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 10:56:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com