Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถคันแรกกับงบล้านสอง  

กำลังจะออกรถคันแรกครับ แบบว่าไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับเรื่องรถเลย จึงอยากขอความเห็นจากเพื่อนๆชาวรัชดาช่วยแนะนำหน่อยครับว่ามีรถยี่ห้ออะไร รุ่นไหนน่าสนใจบ้าง โดยมีข้อจำกัดดังนี้ครับ
1)งบประมาณค่ารถ+ตกแต่ง+อุปกรณ์entertainไม่เกินล้านสองครับ
2)โดยปกติรถคันนี้จะใช้คนเดียวโดยเดินทางภายในกรุงเทพ ระยะทางประมาณวันละ50กิโลครับ
3)อยากได้รถที่ทนหน่อยครับ เพราะว่ารถคันนี้จะใช้ไปอีกนานมาก
4)ถ้างบประมาณรถที่แนะนำราคาไม่ถึงล้านสอง ช่วยแนะนำอุปกรณ์ตกแต่งรถหน่อยครับ เพราะมือใหม่จริงๆ ไม่รู้เรื่องอะไรเลย
5)ใครมีคำวิจารณ์รถยี่ห้อนั้นๆจากมืออาชีพช่วยลงไว้ให้หน่อยครับ เพราะไม่รู้ว่าจะไปหาอ่านจากที่ไหน
***ขอบคุณทุกคำแนะนำดีๆล่วงหน้าครับ***

จากคุณ : มือใหม่ หัดขับ
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 21:48:16 A:58.64.73.114 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com