Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

******คุณคิดว่าสมุดติดรถกับกรมธรรม์ประกันภัยสมควรหายหรือไม่ครับ*******  

ไม่เห็นเป็นไร ทำใหม่ก็ได้ (1 คน)
  มีปัญหา เพราะมันไม่สมควรหาย (9 คน)

10.00%
  ไม่เห็นเป็นไร ทำใหม่ก็ได้ (1 คน)
 90.00%
  มีปัญหา เพราะมันไม่สมควรหาย (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 10 คน

เรื่องมีอยู่ว่า ผมเอา CRV ไปซ่อมสีที่ศูนย์ย่านคลอง 5-6 ฝั่งรังสิต นครนายก (ขออนุญาตไม่เอ่ยชื่อเพราะมีประสบการณ์ที่ดีมากกับศูนย์นี้)

รถผมได้เข้าไปเมื่อวันเสาร์ที่ 7 พฤษจิกายน และจะทำสีเสร็จภายในวันศุกร์ที่ 13 พฤษจิกายน แต่ผมก็ต้องเลื่อนเพราะไปรับไม่ทัน เลยไปรับแต่เช้าวันเสาร์ที่ 14 แทน

ตอนที่ผมไปรับรถนั้น ผมก็ถามพนักงานท่านนึงซึ่งนิสัยดีมากๆว่า "เออพี่ครับ Booklet กับ กรมธรรม์ประกันภัยอยู่ในรถครบใช่ไหมครับ" เขาก็บอกครับ ทุกอย่างอยู่ในรถหมดแล้ว ผมก็เชื่อใจ จนขับออกมาตามปรกติ ขับมาเรื่อยๆ จนเปิดเก๊ะหน้ารถดู อ้าวไหนหละ Booklet กับ กรรมธรรม์ประกันภัยของเรา ผมก็รีบกลับไปที่ศูนย์เพื่อให้เขาหาให้

เวลาผ่านไปสัก 10 นาที พนักงานคนเดิมคนที่ผมรับรถ บอกว่าเดี๋ยวจะลองหาดู เพื่อติดรถคันอื่นไป! ผมก็เฉยๆนะ ไม่ซีเรียส แต่ถ้ามองกลับกัน คุณคิดว่ามันสมควรหายหรือผิดไปรถคันอื่นหรอ อย่างไรเพื่อนๆช่วยโหวตให้หน่อยนะครับ

กำลังรอคำตอบจากทางศูนย์จนถึงวันที่ Post กระทู้นี้แหละครับ

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ย. 52 16:24:41

จากคุณ : hall mobile
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 52 16:23:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com