Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

vios yaris altis jazz tiida เลือกอะไรดีคะ  

ส่วนตัวอยากได้ tiida เพราะไปนั่งรถเพื่อนมาหลายที แล้วชอบมาก แต่ที่บ้านชอบรถค่าย toyota ก็เลยเสนอ
new vios
altis ปี 2006 เป็นรถเก่าของป้าซึ่งไม่ค่อยได้ขับไปไหนเท่าไหร่
yaris ปี 2007 ของพี่ชาย แต่เป็นเกียร์ธรรมดา
แล้วก็ jazz อันนี้พี่สาวชอบค่ะ ก็เลยเชียร์

แล้วก็อยากได้เรื่องความประหยัดน้ำมันของแต่ละคันด้วยค่ะ

ถ้าหากว่าอยากจะใช้รถคันนี้ไปซัก 10-15 ปี nissan ขายต่อจะคุ้มไหมคะ

>> เพิ่มเติมค่ะ ถ้าเป็นรถใหม่ช่วยแนะนำรุ่นได้ไหมคะ
เพิ่งหัดขับ ช่วงนี้ไม่ได้ขับรถไปไหนมาก แค่บ้านกับมหา'ลัย แต่อีก 2-3 ปี จะต้องไปฝึกงานที่เชียงรายประมาณ 3-4 ปีได้ ไปกลับ เชียงราย-เชียงใหม่บ่อยๆ

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 52 23:27:46

จากคุณ : losanoe
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 52 21:26:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com