Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Hyundai H-1 กับรถเก๋งอีกคัน  

น้องชายผมขับ Audi 100 2.3 กับ Mazda 323 5 ประตู ปี 1985 อยู่ครับ
ตอนนี้ท่านแม่ผมอายุมากแล้วครับ ลูกชายผมจะช่วยหารถนั่งสบายมาแทน Audi 100 ครับ

ลงตัวที่ Hyundai H-1 Maesto Executive รุ่นกลาง
ของแถมต้องการแค่ กรอบป้ายทะเบียน เท่านั้นครับ

จากนั้นต้องไปติดฟิล์ม Lamina
บานหน้า APL50NSRPS
รอบคัน L20N Special

จากนั้น ทำเบาะ และประตูเลื่อนไฟฟ้า แบบในกระทู้
http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2008/03/V6447016/V6447016.html

ทำที่ร้าน Kin's ใช่มั้ยครับ ทั้งเบาะ และประตูเลื่อนไฟฟ้า
เบาะต้องการให้รื้อเบาะผ้าออกแล้วหุ้มหนังไม่ให้หุ้มทับครับ

จากนั้น ติดตั้งระบบเครื่องเสียงใหม่
จอหน้า 2Din Panasonic CQ-VD6505
ตัวนี้คุณภาพเสียง ฟังก์ชั่น เป็นอย่างไรบ้างครับ

จอเพดานหลัง Alpine PKG-RSE2
สามารถใช้กับ Front Panasonic CQ-VD6505 ได้มั้ยครับ

กล้องมองหลัง Panasonic CY-RC50KU สามารถใช้ได้มั้ยครับ

และขอปรึกษาอีกอย่างว่า
รุ่นนี้ หากทำเป็นเบาะ 7 ที่นั่งตามกระทู้ข้างบน จะต้องจดป้ายดำ หรือป้ายฟ้าครับ ขั้นตอนการจดเป็นอย่างไรบ้างครับ

ปล.ไม่เอารุ่น Top Deluxe นะครับ

ส่วนรถอีกคัน จะเอาเป็นรถอะไรดีครับ
-Optra 1.6LT CNG
-Lancer Cedia 1.6GLX CNG

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : FC11887
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 52 19:52:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com