Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คิดกันได้ไง จอดรถดูพลุบนทางด่วน  

กระทู้นี้ผมขอบ่นดังดัง ให้กับพวกที่จอดรถกันบนทางด่วนเพื่อดูพลุ เมื่อวานนี้

ขอโทษที่ต้องพูดแรง ๆ เอาสมองส่วนใหนคิดกันครับ มาจอดรถดูพลุกันบนทางด่วน ผมออกจากบ้านที่ฝั่งธน 18.30 น. เพื่อไปทำธุระแถว ๆ บางประอิน โทษทีนะครับอยู่บนทางด่วน 3 ชม ผมอาจจะไง่เองที่เสียตังค์ค่าทางด่วนเพื่อมาดูพวกคุณจอดรถกัน 2 เลนเพื่อดูพลุ บางคันก็เหล้า เบียร์พร้อมนั่งกินกันท้ายรถ โอ้โหปิคนิคบนความลำบากของคนอื่นชัด ๆ

แต่จิตสำนึกมีกันบ้างใหมครับ คนอื่นมันเดือดร้อนแค่ใหน รถอะติดกันไปเถอะครับกรูไม่สน จะดูพลุซะอย่าง

ถ้าถามว่าไม่มีคนจอดรถแล้วรถวิ่งดีขึ้นใหม ใช่เลยครับ พอพลุจบปุ๊ป รถพวกคุณเริ่มแยกย้าย รถหายติดเลยครับ

อย่าบอกนะครับว่าคนอื่นเขาก็จอดดูกัน เลยจอดตามบ้าง มันฟังไม่ขึ้นหรอกครับ

ใครอยาก comment ยังไงก็เต็มที่เลยครับ ผมแค่ขอเป็นเสียงบ่นให้พวกเขารู้จักสำนึกในสิ่งที่ตัวเองทำกันหน่อย

สุดท้ายคุณตำรวจทางด่วนครับดูพลุกันเพลิน จนลืมทำงานหรือครับ

จากคุณ : bee_sagacious
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 12:29:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com