Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชียงใหม่ปางอุ๋ง ทางไหน สบายสุดครับ ขอขับแแบบสบายๆ เลยนะ  

ด้วยความดื้อ.. จามีงานมงคล ผู้ใหญ่ห้าม ไป เที่ยว

แต่ดัน จองไรไว้หมดแล้ว  เลย ต้องไปดีกว่า แต่ลดเวลาลง แบบว่าโชคดี
แอร์เอเชียมัน delay เลยทำให้ ขยับได้ฟรี

เลยปรับแผนเป็นว่า

วันแรก ออกจาก กทม 06:40 น่าถึงราวๆ 9:00
กว่าทำไรเสร็จก็ 10 โมง

แผนแรก ถ้า สามารถย้ายที่พักมาเป็นวันเสาร์ได้ คงตีไปปางอุ๋งเลยครับ
มีทางอะไรสบาย ปลอดภัย แนะนำไหมครับ

และควรเติมน้ำมันช่วงไหนดีครับ

แล้ววันอาทิตย์สายๆ กลับมาเชียงใหม่ เดินซื้อของฝาก นอน 1 คือ
แล้วขึ้นดอยสุเทพ ไหว้พระ แล้ว อาจไปหาร้านนั่ง รอกลับ กทม 20:00
(มีร้านแนะนำไหมครับ)

แผนสอง ถ้าย้ายไม่ได้คง ตีไปดอยสุเทพ แล้ว นอน ที่เชียงใหม่ก่อน
(ซื้อของฝากแบบไม่เสียง่ายไว้) แล้วตีไปปางอุ๋งครับ นอนวันอาทิตย์
แล้วเ้ช้าวันจันทร์ก็ สักสาย ๆ ตีกลับมาเชียงใหม่ หาไรกินยามเย็นก่อนขึ้นเครื่องกลับ..

รบกวนด้วยครับ

จากคุณ : ~*. LoNeLy sEcRet .*~
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 52 00:30:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com