Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

== มิตรภาพจาก pantip.com ทำให้ผมได้เปิดโลกกว้าง .. ขับรถเที่ยวสนุก ได้ตังค์ ... คราวนี้มาที่ นิคมอุตสาหกรรมอมตะนคร ===  

เมื่อสัปดาห์ก่อนมีโทรศัพท์นิรนามจากคน ๆ นึง ... ให้ชื่อย่อว่า คุณ XX ก็แล้วกัน

คุณ XX : "ฮัลโหล นั่นคุณปิ๊ปโป้ ป่ะครับ"

ปิ๊ป : "เอ่อครับ" (ในใจคิดว่า กุไปเหยียบตรีนใครใน pantip อีกป่ะเนี๊ยะ เพราะ ถ้ารู้จักผมในชื่อนี้ต้องมาจาก pantip)

XX : อืมม คุณปิ๊ปฯ ยังขับ Taxi อยู่ป่ะครับ ผมมีเรื่องจะรบกวนนิดนึง พอดีอ่านมาจากในโต๊ะรัชดา

ปิ๊ป : อ๋อขับครับ มีอะไรให้รับใช้ (พร้อมเอามือลูบปาก ได้ตังคือีกแล้วตรู)

XX : ผมมีงานที่จะต้องไปทำที่ นิคมฯ อมตะนคร จ.ชลบุรี ... ผมอยากจะเหมา Taxi คุณปิ๊ปฯ ไปกลับ ... เดินทางจาก จรัญฯ 37 ประมาณ 7 โมงเช้า กลับจากโน่นก็ประมาณ 4 โมงเย็น

ปิ๊ป : ปกติผมไปเที่ยวเดียวราคาประมาณ AAA บาท อันนี้ไปกลับ แถมรอด้วยก็คิดที่ BBB บาท ก็แล้วกันครับ (ไม่รวมค่าทางด่วน)

XX : โอเครครับ เดี๋ยวผมขอตัดสินใจก่อน แล้วจะติดต่อกลับมา

ในใจผมก็ไม่ได้คาดหวังอะไร เดี๋ยวรอให้คุณ XX คอนเฟิร์มก่อนดีกว่า แล้วค่อยวางแผนจะทำงาน หรือ จะเที่ยวคริสต์มาสดี ...

แล้วคุณ XX ก็โทรมาคอนเฟิร์ม ... ว่าตกลงตามนั้น ... ป๊าบบบบบ ... ได้เวลาขับติ๊สด์น้อยเที่ยว ได้ตังค์ เปิดโลกกว้างอีกแล้วค๊าบบบบบ

จากคุณ : *PIPPO*
เขียนเมื่อ : 26 ธ.ค. 52 14:51:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com