Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออีกรอบละกันกับ Lancer EX กับ E85  

ออกตัวก่อน...
ความตั้งใจเดิมครับ คืออยากจะอัพเดดข่าวสารขอรถรุ่นนี้ให้เพื่อนๆในรัชดา
เพราะหวังกับรถรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน ว่าจะช่วยผลักดัน E85 ในบ้านเรา
---------------------------------------------------------------------------

ข้อมูลจากในคลับนะครับ

http://www.lancer-exclub.com/forum/index.php?topic=1789.0
(ไม่รู้ว่าจะเข้าอ่านกันได้หรือป่าว จะโพสข้อความบางส่วนให้นะครับ)

ผมขาย Accord G7 CNG ไปเมื่อกลางปีที่ผ่านมาแล้วทนนั่งรถเมล์+Taxi อยู่เกือบครึ่งปี เพื่อที่จะรอรถ Mitsubishi Lancer EX E85 ที่ทางมิตซูบอกว่าประหยัด กว่าจะเก็บเงินได้เกือบล้านเพื่อซื้อ Lancer EX GLS 1.8 Limitted โดยคิดว่าจะมาขับประหยัดและแอบเท่นิดนึง ตอนนี้ Lancer EX คันดังกล่าวที่ผมซุ่มเก็บเงิน และเพิ่มอุปกรณ์เข้าไปเป็นแสนไม่ว่าจะเป็น ล้อยาง GT ของศูนย์ รอบคันของแท้ของศูนย์ TV/DVD JVC ตัวท๊อป และอื่นๆ อีก กลับกลายเป็นสิ่งที่ทำให้ผมกับแฟนต้องทะเลาะกันว่าทำไมมันเปลืองขนาดนี้นะ ผมเสียใจจริงๆ ครับที่เลือก EX ตอนนั้น ตอนนี้ขับได้ 4-6 Km/L ครับ

จากคุณ : ซาลาเปากรอบ
เขียนเมื่อ : 26 ธ.ค. 52 22:27:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com