Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกียร์ CVT Honda City ปี04 มีข้อสังเกตุอย่างไรบ้างครับว่า "กำลังจะลาโลก"  

คือว่าช่วงนี้รถผมมีเสียงดังจากทางด้านหน้าซ้าย

ดัง "ครืดดดดดดๆๆๆๆ" เวลากดคันเร่งออกตัวแรงๆครับ

แต่ถ้าเหยียบคันเร่งเบาๆ ออกตัวปรกติจะไม่มีเสียงดังครับ

พี่แถวบ้านบอกว่า สายพานเกียร์อาจกำลังจะไปเร็วๆนี้

ทำไมไปไวจังเลย T T เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ตามกำหนดทุกครั้ง เวลาออกตัวก็
ไม่ได้รุนแรงอะไร แต่ที่ได้ยินเพราะเมื่อวาน รีบออกตัวจากไฟแดง T T

กลัวมันจะลาโลกไม่มีตังซ่อม T T

ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับพี่ๆท่านใดพอทราบบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ไปขุดกระทู้เก่าๆ เห็นราคายังไม่ฟันธง ค่าซ่อมเท่าเงินเดือนเลย T T ซวยแล้วววววววว

ขอให้อย่างอื่นเสียด้วยเถิด >,<

เพิ่มเติมครับ

เวลาจอดรถจะสะท้านมากๆๆๆ เลยครับ ไม่ได้เกี่ยวกับเกียร์ใช่ไหมครับ

แต่เวลาออกตัวรถจะปรกติ เกียร์เปลี่ยนปรกติครับ

แก้ไขเมื่อ 01 ม.ค. 53 10:52:49

แก้ไขเมื่อ 01 ม.ค. 53 02:53:23

จากคุณ : asimo_epz
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 53 02:47:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com