Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามหน่อยค่ะเกี่ยวกับรถ city car  

คืออยากจะทราบอ่ะค่ะว่ารถ city car ที่มีอยู่ตอนนี้อย่าง mazda2 jazz yaris city vios, etc นี่มีตัวไหนบ้างอ่ะค่ะที่มีระบบ lock อัตโนมัติแบบรถออกตัวถึงความเร็วระดับนึงแล้วจะล็อคเอง หรือเหยียบเบรคแล้วล็อคมั่งอ่ะค่ะ คือเราก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าระบบนี้มันเรียกว่าอะไร แล้วตัวไหนมีมั่งหรือถ้าต้องติดเองนี่สามารถทำได้ป่ะค่ะ เพราะกำลังดูๆอยู่ว่าจะซื้อรถพวก city car แต่เห็นส่วนใหญ่จะเป็นระบบ central lock อันนี้มันเป็นแบบเราต้องกดเองรึป่าวเอ่ย แล้วไอ้ตัว immobilizer นี่มันคืออะไรอ่ะคะ เราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถอ่ะค่ะ เลยอยากจะรบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ช่วยตอบเราหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค๊า

จากคุณ : chihuahua
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 00:57:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com