Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๐๐๐๐ สอบถามเหตุการณ์รถค่ำหน้าทางเข้าเขื่อนภูมิพล เมื่อวานครับ ๐๐๐๐  

สงสารเพื่อนร่วมทางมากเลยครับ กับเหตุการณ์รถเก๋งสีดำ(น่าจะ City)คว่ำตรงจุดกลับรถหน้าทางเข้าเขื่อนภูมิพลเมื่อวานประมาณ 13:15น เพราะคือเวลาที่ผมกดไปแจ้ง 191 ทันที่ที่ผมหยุดรถข้างทาง

เหตุการณ์คือ ผมวิ่งมาเลนกลางซึ่งช่วงนั้นจะมีสี่เลน แล้วผมหลบเข้าเลนซ้ายหนึ่งช่องเพื่อให้วีออสสีขาวแซง แล้วจู่ๆ รถคันดังกล่าวก็พุ่งจากเลนที่ผมออกมานั้นตัดหน้ารถวีออสขาว แล้วพลิกคว่ำหลายตลบ และรถหยุดอยู่ตรงเสาไฟในสภาพหงายท้อง

ผมและวีออสขาวก็เบรคและจอดชิดซ้ายพอดีพอโทรแจ้ง 191 ซึ่งท่านรับสายผมรวดเร็วมาก ชื่นชมด้วยครับ ผมก็วิ่งไปดู คนข้างทางก็มาช่วยกัน ก็ปรากฏว่าคนขับถูกอัดก๊อปปี้ติดที่รถหมดสติไปแล้ว ไม่ถึงสองนาที เจ้าหน้าที่ก็มา ผมเลยออกรถต่อ เพราะเกรงว่าจะทำให้รถติดมากขึ้น

รถผมโดนเศษกระจกนิดหน่อย แต่วีออสขาวโดนเต็มๆเลย และคนขับวีออสก็มีน้ำใจวิ่งลงไปช่วยดู

ผมก็ภาวนาให้คนขับปลอดภัย ไม่ทราบว่าเมื่อวานเพื่อนๆรัชดาผ่านมาเจอเหตุการณ์ดังกล่าวบ้างหรือไม่ครับ

แก้ไขเมื่อ 04 ม.ค. 53 18:12:39

จากคุณ : ปังแปด
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 10:22:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com