Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ที่รถติดๆกันสายอีสาน / แถวๆเนินดินแดง (สระแก้ว) เพราะความเห็นแก่ตัวแบบนี้ใช่ไหม?  

ช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาเนี้ยแหละ

ขับขี่โดยไม่คำนึงถึงว่า อีกเลนนึงเขาก็ต้องการใช้ถนนเหมือนกัน

ผลที่ได้ก็คือ ติดครับ ไปกันไม่ได้เลย ร่วม 2-3 ชั่วโมง

ปีนี้เจอจุดเดียวกันเลย ทั้งไป-ทั้งกลับ

เชื่อไหมครับว่าไป/กลับบ้านปีนี้
ออกจาก กทม.(พระราม9) 3ทุ่ม ถึง บ้าน(ศรีสะเกษ) เที่ยงวันพอดี

กลับจากศรีสะเกษ(ศรีรัตนะ) เที่ยงวัน ถึง กทม.(พระราม9)  ตี5 กว่า

หรือว่าคนอีสานเขาไม่จนกันแล้ว / เพราะรู้สึกว่ารถเยอะกว่าปีก่อนๆ

หวังว่าปีหน้าคงไม่เจอเหตุการณ์แบบนี้นะครับ

อาจจะเป็นเพราะอุบัติเหตุหรือเปล่าก็ไม่ทราบนะ / ยังไงขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

..........

แก้ไขครับ : แถวละเลิงร้อยรู (บรีรัมม์) ยาวไปถึง เนินดินแดง

แก้ไขเมื่อ 04 ม.ค. 53 13:20:22

แก้ไขเมื่อ 04 ม.ค. 53 13:18:29

จากคุณ : tOeKiNgSiZe
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 53 12:42:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com