Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** สิบปากว่า ...ไม่เท่าตาเห็น ... ประสบการณ์ซ่อมแอร์ กับช่างปื๊ด ศิษย์ช่างทรัพย์ช่างแอร์ตัวจริงค่ะ V.2  

ก่อนอื่นต้องเกริ่นนำก่อนค่ะว่า พู่ได้รับคำแนะนำจากพี่ค่ะ เรื่องซ่อมแอร์รถเพราะก่อนหน้านี้ตลอด 3 ปีที่ชมพู่จับรถคันนี้ มีปัญหากับรถตลอดรวมทั้งเรื่องแอร์รถค่ะเพื่อนๆ พอดี 30 ธันวาคม 52 ที่ผ่านมาตอนดึกได้บอกว่าพี่ว่าแอร์รถมันไม่เย็น อากาศนอกรถเย็นกว่า พี่ก็จะไปทำแอร์รถอยู่เลยชวนว่า ถ้าวันหยุดคือ 31 ธันวาคม 52 ตอนเช้าให้ชมพู่โทรหา ช่างปื๊ดว่าหยุดเปล่า (ช่างปื๊ด เป็นศิษย์ช่างทรัพย์ช่างแอร์ตัวจริงค่ะ) ชมพู่ได้ค้นหาข้อมูลเกี่ยวกับช่างซ่อมที่พี่ว่า จากลิ้งค์นี้ค่ะ และอื่นๆก็หลายเว๊ปจากการค้นหาใน google ค่ะ http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2008/07/V6814281/V6814281.html

พอได้อ่านเลยค้นหาต่อไปค่ะ แล้วก็ได้เบอร์ติดต่อมา เช้า 31/12/52 ชมพู่โทรช่างปื๊ดบอกว่าไม่ได้หยุดเข้ามาทำได้  ก็เลยชวนพี่ไปทำ แต่พู่กับพี่ไปกันคนละทางค่ะ

พี่ชมพู่มาจากทางปิ่นเกล้าค่ะ ส่วนชมพู่จากทางบางปูเพราะบ้านพู่อยู่แถวๆฟาร์มจระเข้สมุทรปราการค่ะ

พี่พู่ถึง 12.00 น.ได้ค่ะ เริ่มทำไปก่อนล่วงหน้าค่ะ อ่านต่อเลยนะค่ะ พิมพ์ไป รีไซต์รูปไปค่ะ อาจช้านิดนุง

แก้ไขเมื่อ 07 ม.ค. 53 15:32:39

แก้ไขเมื่อ 07 ม.ค. 53 11:46:24

แก้ไขเมื่อ 07 ม.ค. 53 11:43:35

จากคุณ : chompuuna
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 53 11:34:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com