Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปสอบใบขับขี่รถยนต์มาคะ  

วันนี้ไปสอบใบขับขี่รถยนต์มาค่ะ
ไม่ผ่านท่าปราบเซียนที่ใครต่อใครต่างเรียกกันคือ
ท่าจอดเทียบฟุตบาตไม่เกิน 25 ซม. เซ็งมากเลยค่ะ T_T

เจ้าหน้าที่เค้าเรียกให้ลงมาดูหน้ารถ แล้วบอกว่าล้อหน้าไม่ทับเส้น
ก็จริงของเค้านะคะ (เกินออกมานอกเส้นเกือบ 1ซม. ) แต่ล้อหลังทับเส้นและหยุดรถโดยที่หน้ารถไม่เกินจุดกำหนด
อยากทราบว่าที่ล้อหน้าไม่เหยียบเส้น เป็นเพราะว่าหักพวงมาลัยเบี่ยงมาทางขวาเกินไปนิดใช่ไหมค่ะ

รบกวนขอ comment หน่อยค่ะ จะนำไปปรับปรุงแล้วสอบแก้ตัวใหม่
คราวนี้ขอให้ผ่านเถอะ

จากคุณ : cyber_lomogirl
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 53 17:21:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com