Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีรถรุ่นไหนบ้าง ถ้าไม่เข้าเกียร์ P จะไม่สามารถดึงกุญแจออกได้  

เรื่องของเรื่องก็คือเพื่อนผมไปจอดรถขวางทางเขาครับเลยโดนรอยนิ้วมือเขียนซะไพเราะพร้อมพร้อมกระดาษคำขอบคุณแปะไว้อีก มันก็มาบ่นให้ผมฟัง มันบอกว่าไม่ได้ใส่เบรคมือไว้ ผมก็ถามกลับว่า แล้วได้ใส่ N ไว้ป่าว มันบอกว่า ใส่ N ไม่ได้เพราะจะดึงกุญแจออกไม่ได้ แหง่ว ไอ้ผมก็ขับกระบะเก่าๆ เลยจะมาถามข้อมูลจาก พสมช นี่ละครับว่ามีรุ่นใดบ้างจะได้รู้
ปล.เพื่อนขับ ซีวิค น่าจะรุ่นทอป ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

จากคุณ : สันติน้อย
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 16:13:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com