Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอระบายนิสัย ผู้หญิงขับ SLK บางคนครับ  

คือแถวบ้านมีผู้หญิงไฮโซคนนึงขับ SLK นิสัยแย่มากๆ
อายุประมาณ 50 ได้ หัวฟูๆผองๆแบบไฮโซ

เจอครั้งแรก เจ้เขาชอบมาแถวบ้าน น่าจะมีธุรกิจแถวนี้
พี่ท่านเขาขับรถสวนเลน แถวบ้านเป็นวันเวย์ 1 เลน ในชุมชนคนเดินเพียบ มีคิวรถตู้ด้วย
พี่เขาขี้เกียจขับอ้อม (ไม่มาก) เขาขับสวนเลยครับ พร้อมกับบีบแตรค้าง
เสียงดังสนั่น แถมเยียบคันเร่งมิด ขับเร็วมากระยะทางประมาณ 15 ตึกแถว
มีทางแยกด้วย ผมเห็นพอดี มีรถออกมาจากแยก 2 แยก 2 คัน เหยียบเอี้ยดเกือบชนทั้ง 2 คัน
หลังจากนั้นเขาก็จอดในที่ห้ามจอด
พร้อมลงเปิดประตูรถ SLK ลงอย่างนิ่มนวล ท่ามกลางสายตาของคนทั้งซอย(ตลาดนัด)และ รถ 2 คันที่เกือบชน ท่าทางเขาอยากลงไปด่ามาก น่าจะมีคนมากไม่ต่ำกว่า30-40 คนที่หันมามองเจ้เขา

แล้วเขาก็เดินหัวฟูเชิดๆลงไปเข้าห้างอย่างเฉยๆๆ
น่าด่ามากครับ

ครั้งที่ 2 เจอกับตัวเมื่อคืนครับ

เขากำลังเอาของที่ซื้อจาก super ขึ้นรถ พี่เขาอยู่ท้ายรถ แล้วให้ รปภ ขนขึ้นรถให้ (ตามแบบคุณนาย)
ผมก็กำลังจะจอดเทียบข้างเขา ผมเห็นแล้วละ ว่าพี่เขาอยู่ข้างๆรถทางด้านหลัง
ผมก็จอดค่อยๆเข้า กลัวโดนเขา เขาไม่ทันเห็นผมอยู่ดีๆก็หันหลังกลับมามองพร้อม ค้อนใหญ่ คงคิดว่าผมจะชนเขามั้ง ห่างประมาณ 2 ฟุตได้
ทำท่าบ่นใหญ่เลย  ผมเลยว่าจะลงไปขอโทษเขาซะหน่อยที่ทำให้ตกใจ
แฟนผมลงจากรถก่อน  เขาบอกว่า พี่คนนั้นพูดว่า
(ขับรถยังไงวะไม่มีมารยาท ถ่อย ทราม ที่สุด.........อื่นๆอีกมากมาย)แล้วทำปากขมุดขมิบตลอดเวลา
พอผมลงจากรถ ผมก็ขอโทษเขา เขาก็ไม่หันมามองผมเลย

ผมไม่ได้ชนเขานะครับ ผมจอดรถพยายามห่างเขามากที่สุดแล้ว  ระยะห่างน่าจะสามารถจอดมอไซด์ได้คันครึ่ง

พอหลังจากที่ผมขอโทษเขาไม่หันมา แล้วพอแฟนผมค่อยมาบอกทีหลังว่าเขาพูดอะไรบ้างก็นึกโมโหในใจ

ไม่ทราบพี่รวยจากไหนทำสันดานได้ขนาดนี้เลยหรือครับเนี่ย คิดว่าเป็นไฮโซขับ SLK แล้วอยู่เหนือทุกคนหรือครับ ตายไปแล้วขับได้มั้ยครับ อายุก็แก่แล้วจะซ่าได้อีกถึง 10 กว่าปีมั้ยครับ

พอแฟนผมมาเล่าทีหลังผมละอยากไปกรีดรถมันรอบคันซะเลย
แฟนผมก็ว่าไปขอโทษมันทำไม!!!

ทั้งๆที่แฟนผมใจเย็นกว่าผมอีกนะ

ผมไม่ได้บอกว่าคนขับ SLK เป็นแบบนี้ทุกคนนะครับ  คนเป็นบางคนที่คิดว่าอยู่เหนือกว่าก็เท่านั้นนะครับ

รวยไปก็เท่านั้นสมองไม่พัฒนาเลยครับ

แก้ไขเมื่อ 09 ม.ค. 53 12:59:11

แก้ไขเมื่อ 09 ม.ค. 53 10:23:07

แก้ไขเมื่อ 09 ม.ค. 53 00:03:46

แก้ไขเมื่อ 09 ม.ค. 53 00:01:08

จากคุณ : 987
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 23:19:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com