Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะเดินทางไกลด้วยสองล้อครั้งแรกครับ  

เส้นทางเชียงใหม่-อยุธยา เดินทางกลางวัน
มีข้อสงสัยประมาณนี้ครับ
1. น้ำมันสำรองจะเอาใส่กระป๋องน้ำมันเครื่องหรือ 2T (ล้างด้วยซันไลแล้ว) แล้วไว้ใน U-Box ได้หรือเปล่าครับ กลัวว่าถ้า U-Box อุณหภูมิสูงขึ้นแล้วจะมีผลไม่ดีกับน้ำมัน หรือจะเอาไว้ที่ตะกร้าหน้าดีครับ
2. แล้วพกน้ำมันสำรองนี่ จ่าทางหลวงจะบ่นหรือเปล่าครับ
3. สายเอเชียมีจุดแวะนอนพักหลังมื้อกลางวันประเภทด่านทางหลวงตรงไหนที่ปลอดภัยกับสัมภาระบ้างครับ จะเอาโนตบุคและกล้องวิดีโอไปด้วย
4. จะต้องเตรียมอะไรอีกที่สำคัญ ช่วยแนะนำคนไร้ประสบการณ์ด้วยครับ

จากคุณ : จำเป็นฯ
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 53 23:46:58 A:118.172.31.124 X: TicketID:049757

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com