Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สติกเกอร์ 'รถใช้ LPG' บังคับติดมั้ยครับ (หรือซื้อมาติดเองได้มั้ยครับ)  

เอารถไปแจ้ง LPG ลงเล่มมาเมื่อวานครับ

ตอนตรวจแก๊ส โดนแปะสติ๊กเกอร์ 'รถใช้ LPG' ไว้ท้ายรถ (บนตัวถังเลย)

สารภาพว่าหันไปเห็นทีไรก็นึกกลุ้ม เพราะมันใหญ่อัศจรรย์มาก (กว้างด้านละประมาณ 2 นิ้วฟุตเศษๆ) แถมไม่สวยอย่างแรง พิมพ์ก็ไม่ชัด ดูเก่าๆ ลอกๆ ไม่ทราบว่า

1. อันนี้เอาออกได้มั้ยครับ แกะแล้วขับท่านตำมะหรวดจับมั้ยครับ คือที่จริงผมแกะออกแล้ว แต่คนที่ยืนใกล้ๆ บอกว่าไม่ได้ อันนี้บังคับติด ตอนนี้เลยแปะไว้บนกันชนไปก่อน

2. ถ้าคำตอบข้อ 1 คือ 'จับ' ไม่ทราบว่าผมไปหาซื้ออันเล็กๆ (แต่อ่านได้เหมือนกัน) สวยๆ (กว่านี้) เหมือนที่ชาวบ้านชาวช่องเขาติดกัน มาติดแทนอันบะละเฮิ่มที่ท่านให้มา..ได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 12 ม.ค. 53 20:17:04

จากคุณ : KARNT
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 53 20:13:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com