Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะขับรถไปขอนแก่น และเชียงคาน(เลย) จะใช้ ke30 หรือ Mazda3 ดีคะ  

Toyota KE30 (1976) แก๊ส (8 คน)
  Mazda 3 (2007) น้ำมัน (19 คน)

29.63%
  Toyota KE30 (1976) แก๊ส (8 คน)
 70.37%
  Mazda 3 (2007) น้ำมัน (19 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 27 คน

วันศุกร์นี้จะขับรถไปลงพื้นที่หน่อยค่ะที่ขอนแก่น และว่าจะไปเที่ยวเชียงคานด้วยค่ะ อยู่จังหวัดเลย ก็ว่าจะเที่ยวแถวนั้นซะให้คุ้มไปเลย แต่คิดไม่ตกว่าจะเอารถคันไหนไปดี  ระหว่าง Toyoya KE30

เพราะ...
      1.  มันเป็นแก๊ส ถูกดีมากๆ คงประหยัดค่าเดินทางได้สัก 2000 บาท
     ปกติเรื่องเดินทางไกลก็พามันไปประจำแหละ ไม่ต้องห่วง แต่ก็กลัว Worst case ขึ้นมาเหมือนกัน เพราะไดชาร์จเคยเสียกลางทาง แต่เป็นในกทม เลยไม่เป็นไร หาที่ซ่อมได้  แต่เรื่องช่วงล่างคงไม่ต้องห่วง ดูแลดี
ที่สำคัญมันเป็นแก๊ส ประหยัด ไปกลับคงใช้ค่าแก๊สสัก 1200-1500 มั้งคะ

2. ไปเชียงคานเป็นเมืองโบราณ เอารถเก่าไปคงเข้ากันดีนะ ถ่ายรูปคง
         สวย 555

กับอีกคัน

เจ้าคันใหม่ Mazda3 เครื่อง 1.6  ก็นั่งนิ่ม วิ่งเร็ว ขับสบาย แต่...
  1. มันใช้น้ำมันค่ะ ไปกลับ ค่าน้ำมันคงสัก 3000-3500 มั้ง
  2. หนทางสมบุกสมบันรึเปล่าไม่รู้ อาจจะมีเศษหิน กระเด็นโดน รถเป็น
      รอย  สีถลอก ได้น้ำตาร่วงแน่ๆ (แต่ถ้าคันเก่าเราก็สบายใจ)
  3. กังวลเรื่องที่จอด รึป่าวไม่รู้เราก็ไม่เคยไปไกลขนาดนั้น กลางค่ำกลางคืน แวะทีไหน เด่นสะดุดตาไปรึเปล่า

เพื่อนๆว่า คันไหนดีคะ  แล้วถ้าไปเที่ยวมาจะเอารูปมาลงค่ะ เดินทางเย็นวันศุกร์นี้ค่ะ กลับวันอังคารตอนเย็นค่ะ

แก้ไขเมื่อ 13 ม.ค. 53 21:46:19

จากคุณ : นู๋นัน
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 21:45:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com