Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อเช้าจอดติดไฟแดงอยู่ เจอมอเตอร์ไซด์มุดมาชนแรงมาก  

ผมนั่งอยู่ในรถติดไฟแดงอยู่ เห็นมอเตอร์ไซด์ พี่ใหญ่ (ตั่วเฮีย เลขทะเบียน ยขบ 140) มุดมาจากทางขวาแล้ว มาชนที่กันชนหน้า จนรถสะเทือนทั้งคัน

พอชนเสร็จ ผมเลยบีบแตร ว่าให้หยุดมาดูรถผม พี่ใหญ่ก็หันมามองนิดนึง
แล้วก็รีบออกตัว ปานกับว่า เสียงปืน ออกตัวดัง (อารมณ์นั้น น่าจะเป็นเสียงปืนผมมากว่า อิอิ) ชั่วครู่เดียวก็ไปไกลลิบ แต่ยังดีผมยังพอจำเลขทะเบียนได้  แล้วกันชนหน้าผมเพื่งทำสีมาใหม่ด้วย เซ็งมากๆ ทำยังไงดี ปลงหรือแจ้งความดีครับ
หมายเหตุ ประกันผมเป็น 3+ เพราะฉนั้น ซ่อมเองแหมๆ เลยครับ เซ็ง

พอมาถึงที่ทำงานผมก็ลงไปดู พบว่า สีถูกขูดลึกถึงเนื้อใน ยาวประมาณ 2 นิ้ว แล้ว แบบรอยกรีดยาวอีกรอยยาวประมาณคืบ
เบื้องต้น ตรงรอยขูดลึกผม เอาสีแต้มๆ ไว้ แล้ว รอยที่เหลือขัดเอาแต่ยังไม่ออก ครับ

รถผมมีแต่รอยมาจากมอเตอร์ไซด์ ทั้งนั้นเลยครับ เซ็งมากๆ ขับระวังๆ หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : soft_mobile
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 09:58:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com