Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อุบัติเหตุ!!!!! กับ ประกันชั้น1!!!!!  

วันนี้หนูมีเรื่องมารบกวนชาวรัชดาช่วยชี้แนะด้วยค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง รถหนูเกิดอุบัติเหตุชนเสาไฟฟ้า ทำให้รถทางด้านซ้ายพังยับพอสมควร เป็น honda city zx ปี 2007 ค่ะ หนูตกใจมากทำอะไรไม่ถูกทั้งๆที่ตัวเองก็เจ็บแต่ตอนนั้นไม่รู้สึกเจ็บเลย แต่ไม่เป็นไรค่ะ ไปหาหมอคุณหมอ เอ็กซเรย์ ให้แล้วแจ้งว่าไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง แต่ที่กังวลใจมากก็เรื่องรถค่ะ ทีแรกหนูก็คิดว่าคงจะไม่มีอะไรมากมาย รอเคลมอย่างเดียว แต่พอได้คุยกับ 0 แล้วทาง 0 บอกว่าประกันอาจจะคืนทุนประกันให้ หนูก็งงเอ รถหนูก็เหมือนจะไม่เป็นมากมายเท่าไหร่ ค่าซ่อมจะถึง 4 แสนเลยเชียวหรือ แล้วที่สำคัญกว่านั้น 0 บอกว่าประกันอาจจะเรียกเก็บจากเราในส่วนของค่าเสื่อมเกี่ยวกับเครื่องเยนต์อะไรซักอย่างนี่แหละ หนูก็จำไม่ได้เพราะกำลังมึนอยู่มาก รถหนูยังไม่ถึง 3 ปีเลยค่ะ ตอนนี้ยังค้างไฟแนนซ์อีกตั้ง เกือบสามแสน ตกใจมากเลยนี่ถ้าเค้าคิดค่าเสื่อมกับเราถ้าซ่อม 3 แสน เค้าเก็บซักแสนนึงเราจะทำไงละค่ะทีนี้ หนูหลงเข้าใจผิดมาตลอดเลยใช่ไม๊ว่า ประกันชั้น 1 ไม่ต้องเสียค่าอะไรเลย พอเจอเหตุการณ์แบบนี้เลยงงมาก แบบนี้หนูจะทำยังไงดีค่ะ รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยค่ะ กลุ้มมากเลยค่ะ

ขอบคุณที่อ่านค่ะ...

จากคุณ : เคมาคุ
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 15:38:16 A:115.87.102.201 X: TicketID:245121

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com