Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

User' Review Tiida Latio S  

กระทู้ไม่เชิงเลียนแบบ เรียกว่าได้รับแรงบันดาลใจมั่งดีกว่า

ผมขอ Review บ้างละกันครับ Latio คันนี้ผมได้มาตอนวันที่ 14 มิ.ย 2008 ถึงวันนี้ก็ครบ 1 ปี 7 เดือนพอดี ราคา 639,000 บาท

เหตุผลที่ผมเอา Latio ก็คือ เป็นรถที่ตอบโจทย์ผมได้มากที่สุด รถเก่าผมคือ Soluna SLI จริง ๆ ก็กะจะใช้งานให้ถึง 10 ปีแหละครับ เพียงแต่ด้วยมีเหตุผลบางประการ ว่าทำไมผมถึงรีบเปลี่ยนจัง (จริง ๆ ไม่รู้ว่าจะรีบเปลี่ยนรถหรือเปล่า Solunaคันนี้ซื้อมาตอน 1 พ.ย 1999 วิ่งไปร่วม 2.8 แสน)

1. คอมแอร์เริ่มมีปัญหา ถ้าจะให้จบทีเดียวต้องเปลี่ยนคอมแอร์ใหม่ เลยชั่งใจอยู่นาน

2. ต้องการรถที่สามารถใส่ของเครื่องมือหากินได้อย่างไม่ลำบากมากนะ (เดี๋ยวผมจะให้ดูเครื่องมือหากินที่ต้องแบกใส่รถทุกวัน)

3. ประจวบกับช่วงนั้นมีรถอะไร ไม่รู้ชื่อ Latio โฆษณาอยู่ และได้ยินว่ามันคือ Tiida แต่ ... สะดุดตรงที่ ราคา

อันนี้ถ่ายกะรถที่ผมซื้อมาด้วยน้ำพักน้ำแรง และได้ถ่ายคู่กันในวันสุดท้ายก่อนที่จะได้ขายไป

แก้ไขเมื่อ 16 ม.ค. 53 08:34:58

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 53 22:43:18

จากคุณ : Tony and The MAZE
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 53 22:36:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com