Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เด็กแว๊นพระราม 2 มีใครคิดจะจัดการบ้างรึเปล่าครับ ?  

เมื่อวานนี้ คืนวันศุกร์ เวลาประมาณ 23:00 น.

ผมได้ขับรถกลับจาก โรงพยาบาลพระราม 9 มุ่งหน้าสู่บ้านที่สมุทรสาคร

แต่ระหว่างทาง ช่วงพระราม 2 กิโลเมตรที่ประมาณ 10 เป็นต้นไป

(เลยจากโลตัสพระราม 2 เป็นต้นไป)

ซึ่งโดยปกติแล้วนั้น ทุกคืนวันศุกร์ เสาร์ เด็กแว๊นพวกนี้ก็จะมาตั้งรถแข่งกัน

เรียงแถวอยู่ริมถนนประมาณหลักร้อยคันขึ้นไป พร้อมคนซ้อนท้าย หญิง ชาย

แต่เมื่อคืนนี้ พวกนี้มันเปลี่ยนพฤติกรรมแล้วครับ จากอยู่เลนปกติแล้วแข่ง

พวกเล่น ขับเลนขวาสุดของทางขาออกมุ่งหน้าสู่สมุทรสาคร

แล้วทีนี้พอผมและรถคันอื่นขับมาใกล้จะถึงตัวพวกเด็กเลวเหล่านี้

ทราบไหมครับ ว่าพวกนี้มันทำอย่างไร

จู่ ๆ พวกเล่นกลับรถเลยครับ กลับแบบ 3 เลน จากขวาสุดไปซ้ายสุด

ในขณะที่"รถกำลังจะวิ่งผ่านพวกนี้" ครับ

เท่านั้นไม่พอ ที่ฝั่งขาเข้า ก่อนจะขึ้นสะพานข้ามถนนกาญจนาฯ

มีรถเด็กแว๊นประมาณ 30 คันพร้อมคนซ้อนท้าย ชาย หญิง

พี่แกไปขับสวนเลนอยู่เลนขวาสุดของฝั่งตรงข้ามครับ

รถที่วิ่งมาด้วยความเร็ว เลนขวาสุด ต้องหักหลับเข้ากลางกันหมด

เพราะพวกนี้มันปิดถนนไป หนึ่งเลนเลยครับ

นอกจากนั้น พี่แกก็ขับด้วยความเร็ว ฝ่าดงรถยนต์แบบสวนเลน (โอ้วพระเจ้า)

ผมเลยรู้สึกว่ามันมากไปแล้ว เพราะอะไร

เพราะ

- เวลาเช้า 9 โมงเป็นต้นไป จนถึง 5 โมงเย็น

ตำรวจ สน.นี้ จะออกมาตั้งด่านจับรถเก๋ง และสิบล้อ

ซึ่งไม่มีการตั้งป้ายเตือนก่อน รถวิ่งมาจู่ ๆ เบรคกันเป็นแถว เมื่อวานก็มีคนเกือบ

ชนคันหน้า แต่อันนี้ผมก็เห็นด้วยเพราะทำให้สิบล้อขับกันดีขึ้นมาก

เนื่องจากพี่ ๆ ตำรวจท่านทำงานหนัก แดดร้อนแต่ก็ยังขยันตรวจ

แต่ปัญหาที่ค้างคาในใจผม คือ ทำไมตอนกลางคืนพี่หายกันหมดเลยครับ ?

ทั้ง ๆ ที่ปอเต๊กตึ้งต่าง ๆ ยังมาดักรอในปั้มน้ำมันเลย แต่พี่ตำรวจหายไปไหน ?

ถนนแถวนี้ปกติก็สิบล้อ สิบแปดล้อ ไฟก็มืดอยู่แล้ว ถนนก็ห่วย

แล้วยังมีคนขับรถสวนเลนด้วยความเร็วสูงอีก

อยากทราบว่า พี่ ๆ ที่เกี่ยวข้องจะไม่จัดการกันเลยหรือครับ

อย่างไรถ้าพี่ Radar Gamo ผ่านมาเห็น

หรือมีพี่ ๆ ท่านใดจะกรุณาส่งเรื่องนี้ให้พี่เค้าก็จะเป็นพระคุณยิ่งครับผม

สุดท้ายนี้ก็ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : tanakornnay
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 53 11:26:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com