Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

------- พาป้าไปหาหมอ#3 แอร์ไม่เย็น ตู้รั่ว งานเข้าเลย T_T----------  

สวัสดีค่ำๆวันอาทิตย์ครับ ทุกท่าน พักผ่อนกันเต็มที่แล้ว

พร้อมทำงานกันต่อพรุ่งนี้รึยังคร้าบบบบ~~

เฮ้อ...ขี้เกียจเนอะ ฮ่าๆๆๆ

พอดีก่อนปีใหม่เอารถไปซ่อมมาครับ หลังจากดองจนเค็มได้ที่
เลยเอามาเล่าสู่กันฟังครับ

อาการครั้งนี้คือ แอร์ไม่เย็นครับ พัดลมแรงปกติ แต่ลมที่ออกมาไม่เย็นครับ
ปรับระดับน้ำยาที่คอนโซลแล้วก็ไม่ค่อยเย็นขึ้นเท่าไหร่

เลยไปปรึกษาช่างแอร์แถวบ้านครับ เค้าเลยลองวัดความดันและน้ำยาแอร์ดู

ปรากฎว่าน้ำยาแอร์ขาดมากมายครับ

Did you know?? : ปกติระบบแอร์เป็นระบบปิด
ไม่มีทางที่น้ำยาจะเล็ดรอดออกไปไหนได้ถ้าไม่มีที่รั่วนะครับ

เลยจัดการไล่กันตั้งแต่ท่อแอร์หน้าห้องเครื่อง ผลคือปกติดีครับ
ผู้ต้องสงสัยรายต่อไปคือ ตู้แอร์ หรือ คอนเดนเซอร์นั่นเอง

รุ่นผมมันอยู่ใต้เก๊ะฝั่งคนนั่งข้างคนขับครับ รื้อสบายๆแบบไม่ต้องถอดคอนโซล

ตามไปดูกันครับ

จากคุณ : DarkBlueFlamingo
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 53 22:10:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com