Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ ทะโมนการท่องเที่ยว ] ขอเชิญเพื่อนๆ ร่วมเดินทางไปด้วยกันใน " วันเดย์ทริป กับ ภาระกิจที่ต้องทำ " อาทิตย์ที่ ๒๔ มกรา นี้  

สวัสดีเพื่อนๆ พี่น้องๆ ชาวสองล้อรัชดา นะครับ

หลังจากทริปใหญ่ประจำปี ( ที่แล้ว ) ที่ไร่ฟาร์มมี่ ได้ผ่านพ้นไปเมื่อ ปลายเดือนตุลาคมที่ผ่านมา ก็ได้เกิดแก็งค์ ลูกลิงน้อยใหญ่ ออกเดินทาง ตามหาความสุข ตามหาความฝันกัน แทบจะ อาทิตย์เว้นอาทิตย์ ทั้งขึ้นเขา ลงน้ำทะเลกัน จ้าละหวั่น ^^

ตามที่เคยสัญญากันว่า เมื่อเวลานั้นมาถึง เราจะกลับมาเดินทางด้วยกันอีกครั้ง วันนี้ผมกลับมาตามสัญญานั้นแล้ว ในฐานะคนเขี่ยทริป วันนี้ผมขอเสนอทริปน่ารักๆ ขี่รถกันวันเดียว แต่ คงจะเติมอิ่มไปด้วยบุญ และ ความรู้สึกดีๆ อีกครั้ง..... กับ

" วันเดย์ทริป กับ ภาระกิจที่ต้องทำ ตอน ทะโมนช่วยน้อง ..... ( นู๋อยากเล่นกีฬา ) "

ณ. โรงเรียนวัดดอนตาจีน อ. บางปลาม้า จ. สุพรรณบุรี

วันอาทิตย์ที่ ๒๔ มกราคม ๒๕๕๓

สำหรับเพื่อนๆ ที่ได้ไปมีตติ้งเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา คงจะทราบที่มาที่ไปของโครงการนี้กันแล้วนะครับ ส่วนสำหรับเพื่อนๆ ที่สนใจจะร่วมเดินทางและยังไม่ทราบที่มาที่ไปว่าทำไมถึงเกิดโครงการนี้ขึ้นมา และ เราทำโครงการนี้กันเพราะอะไร รบกวน หลังไมค์มาหาผมล่ะกันนะครับ เด๋วผมจะเล่าให้ฟัง

จากเมื่อวันเสาร์เรารวบรวมเงินที่เพื่อนๆ ช่วยกันบริจาคมาได้ถึง 4500 บาท ( ไม่รู้จะขอบคุณกันอย่างไรกับน้ำใจอันมากมายนี้ ) รวมกับทางเพื่อนๆ พนักงานที่บริษัทผมอีก 2400 บาท รวมแล้วเรามีเงินในการจัดซื้อเครื่องกีฬาถึง

6900 บาท

เงินทั้งหลายทั้งหมดนี้ จะถูกนำไปซื้อเครื่องกีฬาเพื่อส่งมอบให้กับน้องๆ ที่โรงเรียนวัดดอนตาจีน ในวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้

นอกจะที่เราจะร่วมกับสร้างความสุขให้กับน้องๆ แล้ว เรายังจะมีโปรแกรมการเดินทางไปยัง

ตลาดร้อยปีสามชุก , บ้านอนุรักษ์ควายไทย และ หอคอยบรรหาร

วันเดย์ วันทริป ทริปเล็กๆ ที่จะเปี่ยมไปด้วยความสุข สนุก และ อิ่มบุญ

อ่านมาถึงตรงนี้แล้ว ใครสนใจ....

อ่านรายละเอียดด้านล่างต่อกันเลยนะครับ

จากคุณ : โรงละครแห่งความฝัน
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 53 22:53:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com