Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~เบอร์โทรมรณะ โบร๋วววววววววววววว~  

ครับ ..คิดไม่ถึงเลยว่า...เรื่องของเบอร์มรณะ จะมาถึงผมได้..

คือแบบนี้นะครับ...คือ เพื่อนผม..ขับ.รถ โตโยต้า เอสติม่า..เป็น รถ อเนกประสงค์ นะครับ..น่าใช้มาก..มาหาผมครับ..

ที นี้..ก็เดินๆๆ ในร้านคุยกันไป คุยกันมา..เข้าครัวจะไปชงกาแฟ มาให้เพื่อนกิน.พอดี คนงานกรรมกร พักเที่ยง..นั่งกินข้าวกันอยู่ มีโทรศัพท์จากแม่เค้าบอกว่า อย่ารับเบอร์โทร แปลก ๆ ช่วงนี้...ละแวก มีคน ตาย..ไปเยอะแล้ว

เนื่องจาก รับโทรศัพท์ แล้ว ช๊อคตาย เลือดออกจมูกไม่หยุดจนตาย..

ผมก็ ตกอก ตกใจ ถามว่า เบอร์ ไรหว่ะ..??? (กะเอาไปแทงหวย ตามประสาคนหาเช้ากินค่ำ)
และก็บอกคนงานไปว่า.."งั้นพวกเอ็งสบายใจ..ได้...ถ้าตาย เฮียตายก่อนเอ็งชัวร์..เพราะลูกค้า หรือเซลล์ โทรเข้าหาเฮีย..เฮียจะรู้ได้ไง ว่ะ..ว่าเบอร์ไหนมรณะ...ถ้าเฮีย ไม่รับโทรศัพท์...พวกเอ็งตายแหง..เพราะต้อง แดร๊ก แกลบชุบแป้งทอด แทนข้าว หล่ะเว๊ย..

เพื่อนผม โผลงออกมา..บอกว่า.."มีนะเว๊ย ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่ " โทรศัพท์มรณะ..ทำเอาเค้าเกือบตาย...เรื่องมีอยู่ว่า..เค้าไปเที่ยว เลาท์ แล้วเมา..ไม่ยอมกลับบ้าน..แล้วน้องๆ ก็เลยพาไปนอนที่ห้อง..ทีนี้ตอนเช้าๆ แฟนเค้าโทรมา...เพราะรายงานก่อนไปเที่ยว เช้า แฟนจึงโทรมาปลุกให้ทำงาน....ไอ้น้องนั้น เจือก รับ..."

นี่หล่ะรับ..."เกือบมรณะ ไปเลยทีเดียว"...ดีซะว่า กอดเข่าอ้อนวอน..รับผิด..ด้วยการพาไปช๊อปปิ้ง ที่ ฮ่องกง..เกือบหมดตรูด..จึงพ้นโทษตาย..แต่โทษเป็น ยังคงอยู่ ..ต้องมารายงานตัวทุกเย็น..หยั่งกะ..โดนเป่า เมาแล้วขับ cry

อุทาเห่า..เตือนเพื่อนๆ รัชดานะครับ...ระวัง..."โทรศัพท์ มรณะ"เจสัน
แฟรงเก้น มัมมี่
ผีตานี
หมอผี
ผีคอยาว
หมาหอน ผีผ้าห่ม

จากคุณ : ~cupid~
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 53 17:20:09 A:114.128.108.188 X: TicketID:230028

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com