Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เ+++++ที่ยวสวนพฤษศาสตร์สากลภาคใต้(ทุ่งค่าย) จ.ตรัง ครับ  

+++++เนื่องจากต้องไปเยี่ยมเยียน พี่หยงขายหมู ซึ่งเพิ่งจะเกิดอุบัติเหตุ ไปเมื่อไม่กี่วันมาก่อนหน้านี้ ครับ  ...แวะไปเยี่ยมที่จ. ตรัง เอาซะตอนเย็น ๆ แล้ว

หลังจากแอบ มอง ๆ ดูอาการตามตัว แล้วพบว่า กระดูกนิ้วหัวแม่มือส่วนที่ติดกะฝ่ามี มีอาการเคลื่อน ทำให้กล้ามเนื้อรอบ ๆ เริ่มบวม ส่วนเจ้าตัวบอกกำเบรคไม่ถนัด   ...เข่าถลอกอีกเล็กน้อย  ...กับมีเจ็บ ๆ ตรงบริเวณหัวไหล่ จากแรงกระแทก ...ตอนเดินมีอาการ ๆ ติด ๆ ขัด ๆ (จากที่ผมมอง) ..คงต้องพักอีกหลายอาทิตย์ จนกล้ามเนื้อหายอักเสบ

+++++ทีแรกกะว่าไปเยี่ยมเยียน เอาของไปฝาก ซักพักก้อกลับครับ  แต่เจ้าบ้าน ต้อนรับด้วยขนม  จนหนังท้องตึง แล้วยังชวนไปเที่ยว อีก  ...ผมขัดใจใครไม่ค่อยเป็นซะด้วย ว่าไงก้อว่าตามกันครับ

ออกจากตัว อ.เมือง มานิดหน่อยแล้วมาแวะกันที่นี่ครับ
สวนพฤษศาสตร์สากลภาคใต้(ทุ่งค่าย)

จากคุณ : mantu
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 12:32:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com