Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง latio  

สวัสดีครับ
ผมมีเรื่องถามครับ คือผมไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ ครบหมื่นโล
เค้าแนะนำว่า
1.เปลี่ยนชนิดกึ่งสังเคราะห์ 5พันโล (เพราะได้เปลี่ยนบ่อยจะดีกับเครื่องยนต์)
2. เขาเติม Filter Free  ยี่ห้อ Karshine ตัวหนังสือสีเหลือง (Compatible with all mineral and synthetic oils) ขนาด 250 ซีซี เข้าไปด้วยครับ (เพื่อบำรุงรักษาอะไรสักอย่างครับ)
3. ผมอยากทราบครับว่า รถรุ่นนี้ Nissan Tiida Latio ความจุของน้ำมันเครื่องกี่ลิตร ครับ กรณีเปลี่ยนใส้กรองน้ำมันเครื่องด้วยครับ

ผมขอความรู้หน่อยครับ ว่าผมโดนศูนย์มั่วนิ่มหรือเปล่าครับ
ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : ทองแก
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 14:17:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com