Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากรู้ว่า toyota altis 1.8 กับ 1.6 กินน้ำมันต่างกันมากไหมครับ  

ผมกำลังตัดสินใจระหว่างรุ่น 1.8 E กับ 1.6 G คือผมต้องขับรถไปกลับที่ทำงานวันละ 200 ก.ม. ส่วนใหญ่รถไม่ติด ความเร็วประมาณ 100 - 120 ระหว่างสองรุ่นนี้กินน้ำมันต่างกันมากไหมครับ ( บ้านผมอยู่ปทุมธานี เครื่อง 1.6 วิ่งทางไกลเครื่องมันจะโทรมเร็วไหมครับ ) ราคาต่างกันสามหมื่นบาทครับ

จากคุณ : supakit87
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 22:12:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com