Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::::::::::>>> ขอปรึกษาหน่อยนะคะ วันนี้กลัวจริงๆค่ะ  

เมื่อสามวันที่แล้ว
เราขับรถกำลังเข้าซอยบ้าน เปิดไฟเลี้ยวตามปกติ ดึกแล้ว ยอมรับว่าขับเร็ว
ระหว่างที่เลี้ยวนั้น ได้ยินเสียงคนโวยวาย และทุบรถ ตุบๆ ดังสองครั้ง
ตกใจค่ะ มองกระจกข้าง เป็นผู้ชายขี่จักรยาน โวยวายกำลังจะทุบรถอีก

บังเอิญว่าในซอยมีรถกำลังออก เราเลยต้องหลบ
ซึ่งแอมคิดว่าเค้าคงคิดว่าแอมไปปาดเค้า และหนี
แต่..ในใจแอม เอ๊ะ เมื่อกี้นี้เราเปิดไฟเลี้ยวนะ คงทุบเตือนเฉยๆ

ขับรถตามปกติ ชมนกชมไม้ระหว่างทางเข้าบ้าน หลบน้องหมา
ทำให้คนๆนั้น ตามมาด่าเราที่หน้าบ้าน ระหว่างที่เราลงไปเปิดประตูรั้วค่ะ

"ขับรถประสาอะไร มาปาดคนอื่นเค้า แล้วไม่ขอโทษ ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิด"

เราเลยตอบว่า
"ตะกี้นี้มองไม่เห็นพี่จริงๆค่ะ ไม่เห็นไฟพี่เลย เสื้อพี่ดำ และก็เปิดไฟเลี้ยวไปแล้วนะคะ"

"นี่ไปปาดคนอื่นเค้า แล้วยังไม่ขอโทษอีก ขับหนีเฉยเลย เห็นเป็นแค่จักรยานหน่อยไม่ได้
วันหลังเอารถเก๋งมาชนดีกว่า"

-------------------------------------------------------------------------

มาวันนี้ ด้วยความเป็นห่วงหลังจากเล่าเรื่อง คุณพ่อเลยให้คนไปสืบมา
ปรากฏว่ามีคนดักรอ เรามาสองวันแล้วที่หน้าปากซอยค่ะ
มาดักเวลาเดิมที่มีเรื่องกับแอม

วันนี้พ่อโทรมา ระหว่างเรากลับบ้าน ว่ามีคนดักรอนะ
ในรถพ่อใส่มีดไว้ ให้เตรียมไว้ ถ้ามีคนทุบ หรือทำอะไร ให้พยายามขับเข้าซอยให้ได้ ห้ามลงจากรถ !

แต่ด้วยความกลัวมากๆ เราเลยให้น้องชายขับรถอีกคันมานำค่ะ
และก็เป็นตามคาด.. คนๆนั้น จอดมอเตอร์ไซด์รอเราอยู่

น้องเลยประกบตามให้ค่ะ ถึงจะเข้าซอยได้

เลยอยากถามเพื่อนๆว่า กรณีนี้ เราควรทำอย่างไรคะ ไม่กล้าขับรถออกจากบ้านค่ะ
เพราะเค้ารู้ว่าแอมอยู่บ้านหลังไหน และเช็คได้ว่าเราเข้าบ้านแล้วหรือยัง

จากคุณ : นางฟ้าคล้ายนางมาร
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 53 23:56:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com