Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

User'Review HONDA Jazz GE 1.5S A/T  

-- อยู่ว่างๆไม่รู้จะทำอะไร มองไปมองมา เห็นรถพ่อจอดอยู่ เลยทำตามสัญญาครับ จับถ่ายรูปมา Review เล่นๆสักหน่อยครับ
-- ออกตัวก่อนว่า รถคันนี้ คุณพ่อเป็นคนซื้อ และ คนใช้ นะครับ ผมเองขับบ้าง ไม่บ่อยนัก ข้อมูลอาจจะไม่แน่นปึ้กเท่า Civic FD ที่ผมเป็นคนใช้นะครับ

- - - - - - - - - - - - - -
-- ความเป็นมาของรถคันนี้ ก็คือ เมื่อราวกลางปี 2008 ราคาน้ำมันขึ้นสูงมาก ตอนนั้นเจ้า Triton 2.5 A/T ที่ใช้อยู่ ก็ได้รับผลกระทบเช่นกันครับ พ่อเลยอยากได้รถอีกสักคัน ที่ประหยัดน้ำมัน เอาไว้ขับทำงานทั่วไป ... ทีแรก ผมก็เชียร์ Civic FD นะ แต่พ่อบอกว่า แพงเกินไป สรุปก็คือ ได้เจ้า New Jazz คันนี้มาล่ะครับ

จากคุณ : เด็กบูรพา
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 53 17:42:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com