Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่ หัดขับ จะทำยังไงให้ปลอดภัยสุดดีอะคะ  

พึ่งออกรถมาอะคะ ยังไม่ถึงอาทิตย์เลย พบว่าข้อยากในการขับคือเราไม่แม่นเลนรถอะคะ แล้วก็เวลามีรถอื่นเบียดมา  เปลี่ยนเลนมากระชั้นก็จะลุ้นหน่อยอะคะ ทีนี้ก็เข้าใจว่าเรามือใหม่อะคะ ขับก็ยังไม่เร็ว จะเปลี่ยนเลน จะเลี้ยวก็ช้า รถคันหลังเขาก็บีบแตรไล่กัน เพราะก็เข้าใจว่าเขามาเร็วอะคะ เราเปลี่ยนเลนช้า เลี้ยวช้า กินเลนก็อันตรายเขาอะคะ เพื่อนๆแนะนำว่าทำยังไงดีอะคะ วันนี้ลองเขียนป้ายขออภัย มือใหม่ติดรถดู ประกฎว่ารถติดผิล์ม มันเหมือนจะมองไม่เห็นที่เขียนเลยอะคะ ทำยังไงดีอะคะ ตอนนี้ก็ได้แต่พยายามศึกษาเส้นทางก่อนขับ ขับระวัง จะได้ไม่ลำบากคันอื่นเขาอะคะ ช่วงนี้ใครเจอซิตี้ เทา ป้ายแดง ขับผิดๆไปบ้าง ก็ขออภัยนะคะ เห็นใจเถอะคะ มือใหม่จริงๆค่ะ

จากคุณ : KSBUNE
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 53 20:08:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com