Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นี่ผมทำผิดหรือ? คุณคิดยังไงกับเหตุการณ์นี้? แล้วถ้าเป็นคุณ คุณจะให้ผมยืมไหมครับ?  

คือเมื่อเช้านี้ ผมจะเปลี่ยนน็อตแคร้งอะครับ แต่ไม่มีตัวอุปกรณ์ตัวT ก็เลยขี่ไปที่ร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์ เพื่อขอยืมเครื่องมือมาทำ

งั้นไปร้านประจำดีกว่า เคยมาใช้บริการ4-5ครั้ง และเคยยืมใช้เครื่องมือของเค้ามาครั้งนึง พอขี่ไปถึง พี่เค้ากำลังซ่อมให้ลูกค้าอยู่1ราย
ผม : "พี่ครับ ผมขอยืมเครื่องมือมาถอดน็อตแคร้งแปปนะครับ"
ช่าง : "ถอดอะไรอีกหละ! ตอนเช้าๆไม่อยากให้ยืมมันลางไม่ดี บ่ายๆค่อยมาละกัน"
ผม : "โอเคครับพี่ ไม่เป็นไรครับ"
ผมก็เลยรีบขี่ออกมาเลย ไม่อยากตอแยมาก แล้วคิดในใจ(อะไรวะ ขอยืมมาถอดแปปเดียว ตรงหน้าร้านนั่นแหละ ใจดำหวะ ")

ไม่ง้อเว้ย ไปทำอีกร้านก็ได้ ถัดไปอีกแค่2คูหา โชคดีจัง ร้านเค้าว่างพอดี
ผม : "พี่ครับ ผมขอยืมเครื่องมือมาถอดน็อตแคร้งแปปนะครับ"
ช่าง : "ผมไม่ให้ยืมอะ"
ผม : "โถ่ พี่ครับ ทำแปปเดียวเองครับ ตรงหน้าร้านนี่แหละครับ"
ช่าง : " ไม่ได้ อุปกรณ์ผมเสียมาเยอะแล้ว "
ผม : " งั้นผมเช่าก็ได้อะพี่ แปปเดียวครับ "
ช่าง : ... "ไม่ได้ๆ"

Ma.... ทำไมใจดำกันจังวะ Saa..........

สุดท้ายมาลงเอยร้านที่สาม อ้อมไปไกลอีกหน่อย ผมก็ขอยืมเหมือนเดิม ช่างเค้าก็หยุดคิดแปปนึง เหมือนจะไม่ทำให้ละ ผมก็เลยตื้อ "น็อต2ตัวเองอะครับพี่ " สุดท้าย แกก็เดินไปหยิบตัวTมาให้ยืม ผมก็ยกมือไหว้ "ขอบคุณครับพี่" พอผมทำเสร็จ ก็คืนอุปกรณ์ แล้วถามว่า กี่บาทครับ?.ไม่เป็นไรน้อง...

ก็เลยอยากถามชาวรัชดาว่า ผมทำผิดไหมครับ พี่ไปขอยืมเค้า ?
หรือว่า เค้าใจดำกันเกินไปแล้ว เซ็งจริงๆ ?
แล้วสมมุติ ถ้าชาวรัชดาเป็นช่าง ..จะให้ผมยืมไหมอะครับ?

แต่บอกให้รู้ไว้ว่า คุณได้เสียลูกค้าไปอย่างน้อย1คนแล้วครับ
ผมจะไม่ไปใช้บริการร้านนี้ละ Service Mindไม่มี ความมีน้ำใจก็ไม่มี...เสียอารมณ์ครับ

ปล. เหตุเกิดขึ้น ตรงแยกสันป่าข่อย ส่วนอีกร้านอยู่ถนนทุ่งโฮเต็ล ....เชียงใหม่ครับ

จากคุณ : TewMetal
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 53 11:48:58 A:61.7.168.161 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com