Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(กจ นั่งรถไปซื้อหอย) จากคลองตันจะไปซื้อหอยที่ตลาดบางแค ไปยังไงคะ โดยใช้เวลาไม่เกิน ชั่วโมงครึ่ง เดินทางพรุ่งนี้ค่ะ อิอิ  

เรื่องของเรื่อง ก็คือ  พรุ่งนี้ได้รับภารกิจอันหนักอึ้งจากน้องโอ ให้แวะซื้อหอยแครง กะ หอยแมลงภู่ เข้าไปด้วย เพื่อไปทำให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ รับประทานกันที่ไร่ เจ๊ฟาร์มมี่

ที่ต้องไปตลาดบางแค ก็เพราะว่า  พี่กุ้งสะดวกไปสอยแถวนั้นอะค่ะ

ก็เลยต้องไปดักรถแถวนั้น  

>..............<

ทีนี้ หุยเองไม่เคยไป บางแค มาก่อนเลยในชีวิต (สาบานได้  บ้านบางแคก็ไม่เคยไปเฟร้ย )

ใช่ว่าหุยจะไม่ทำการบ้านมาเลยก็เปล่า

หุยได้ทำการสอบถาม พี่ๆ และ น้องๆ ที่อยู่ละแวกนั้นมาบ้างแล้ว

แผนการณ์คร่าวๆ ของหุยก็คือ

>.................<

ออกเดินทางโดยรถเมล์ สาย 133  ลงที่สถานี BTS พระโขนง

ขึ้นรถไฟฟ้า ลงสถานี วงเวียนใหญ่

แล้วต่อแท็กซี่อีกทีหนึ่ง

ทีนี่้  อีตอนออกจาก BTS  วงเวียนใหญ่   หุยไม่ทราบว่า  หุยต้องออกทางประตูไหนค่ะ

แล้วหุยต้องเรียก แท็กซี่จากฝั่งไหน เพื่อที่จะไปซื้อหอยตลาดบางแค

แล้วสิริรวมเวลาในการเดินทาง  ทั้งขึ้นรถเมล์  รถไฟฟ้ามาหานะเธอ และแท็กซี่  ชั่วโมงครึ่งจะทันมั้ยคะ

เพราะหุยกะว่าจะออกก่อนเที่ยงนิดหน่อย  นัดพี่ให้มารับก่อนบ่ายสองค่ะ

รบกวนใครที่ลงสถานี วงเวียนใหญ่ มาบอกกันหน่อยนะคะ

>.............<

ปอลิง  ขอวิธีเลือกซื้อหอยสดๆ ด้วยค่ะ ขอบพระคุณมาอย่างสูง ลูกสาว

(ที่หุยถูกเลือกให้มาซื้อหอย เป็นเพราะ น้องโอ เล็งเห็นแล้วว่า  หุยปักตะไคร้เก่ง ตะไคร้หุย ดับกลิ่นหอยได้ชนักนักแล  

แนะนำการเดินทางให้หุยก่อน แล้วค่อยออกเล ไปซื้อหอยกันนะคะเื่พื่อนๆ )

ซีเรียสนิดหน่อยถึงมากมาย ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : ~huiha 666~
เขียนเมื่อ : 29 ม.ค. 53 10:15:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com