Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่ดูมาตรวัดของ honda city ไม่เป็นค่า T_T  

มาตรวัดของ city ตามในรูปนะคะ ในช่องสีส้มๆอ่ะค่ะ
อ่านคู่มือแล้วไม่เข้าใจอย่างมาก

เวลาเราจะดูว่าใช้กี่โล/ลิตรในขณะขับอยู่ ดูเบอร์ 1 รึ 2 อ่ะค่ะ
แล้วอย่างตรงเบอร์2
กดปุ่มแล้วมันเปลี่ยนไปเรื่อยๆ
TRIP, AVG, RANGE แต่ละอันมันคืออะไรคะ แล้วมีครั้งนึงที่กดแล้วไม่ขึ้นตัวหนังสือเลย
คือสรุปแล้วกดแล้วมันวน4ครั้งอ่ะค่ะ คือ ว่าง,TRIP, AVG, RANGE

แล้วการปรับตั้งมาตรวัดระยะการเดินทางให้เป็น 0.0 ปรับยังไงคะ
เราลองกดปุ่มเบอร์ 3 มันก็เปลี่ยนแค่วนๆ 4 อย่าง ว่าง,TRIP, AVG, RANGE

ขอบคุณค่ะ สาวน้อยประแป้ง

จากคุณ : nokkynok
เขียนเมื่อ : 29 ม.ค. 53 15:13:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com