Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

User' Review ชุดโหลด CIVIC FD RS&R + GAB SA  

-- ถ้าจำกันได้ ผมจะบ่นเจ้า CIVIC FD คันนี้เสมอว่า มันเกาะถนนสู้รถคันเก่าของผมไม่ได้ ทีแรกก็ว่า ช่างมันเถอะ เดี๋ยวนี้เราขับรถช้าลงตั้งแยะแล้ว แทบจะไม่เคยเกิน 120 เลยด้วยมั้ง แต่เอาเข้าจริง เมื่อตอนปีใหม่กับทริปเที่ยวน่านนั้น … ขับไม่เร็วครับ แต่ทำไมผมเหนื่อยจัง คิดไปคิดมา คงเป็นเพราะช่วงล่างมันไม่นิ่ง ทำให้ต้องใช้สมาธิกับมันตลอด ก็เลยเหนื่อย เลยเพลีย น่ะครับ

-- คิดได้ดังนั้น ก็เริ่มมองหาชุดแต่งช่วงล่าง ซึ่งก็สารพัดมากมายครับ

ชุดแรก สปริง DOBINSON + KAYABA NEW SR ทีแรกตั้งใจกับชุดนี้มากครับ สปริงยี่ห้อนี้ เป็นสปริงแต่งจากออสเตเลีย คุณภาพดีกว่าของเดิม แต่สูงเท่าเดิมไม่โหลด ส่วนโช้คอัพ ใครแต่งรถคงรู้จักชื่อชั้นของมันดีครับ จับมารวมๆกัน น่าจะโอเค … แต่เอาเข้าจริง เรื่องสปริง ตัวแทนในไทย สั่งแต่ด้านหลังมา ด้านหน้าไม่สั่ง ส่วนโช้คอัพ ก็เอาเข้าแต่ของรถรุ่นอื่น รอแล้วรออีก จนขี้เกียจรอละ

ชุดที่สอง MODULO SUSPENSION เล่นของแท้ไปซะเลย เค้าว่า เป็นชุดที่เซ็ทมาเพื่อ STREET USED โดยเฉพาะ เตี้ยลงแทบไม่ต่างจากของเดิม แข็งกว่าเดิมนิด เกาะถนนดีกว่าของเดิมพอสมควร ฝีมือ SHOWA JAPAN ครับ ที่สำคัญราคาไม่แรงด้วย 26,500 บาท หาได้ครับ

ชุดที่สาม ใส่โช้คอัพแต่ง GAB SA อย่างเดียว 15,500 บาท ราคาไม่แรงด้วย คนที่เคยลองกับ CIVIC บอกว่า มันนุ่มใช้ได้ ไม่เด้ง ไม่กระด้าง เกาะถนนดีกว่าเดิมแยะ แต่ติอย่างเดียว คนที่ผลิตมันนี่สิ ไม่ค่อยศรัทธาเลยแฮะ

จากคุณ : เด็กบูรพา
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 53 14:08:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com