Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

" !!!!..ใครออกกฎหมาย ห้ามใส่หมวกกันน็อค ฉาบปรอทฟ่ะ..!!!! "  

ก็เคยอ่านเจอในนี้นะครับ...
ว่าเพื่อนๆ เคยโดนจับปรับ ข้อหา.." ใส่หมวกกันน็อค ที่เป็นกระจกดำ หรือฉาบปรอท"
...แต่..ไม่คิดว่า จะเจอกับตัวเอง...
..
เพิ่งโดนมาเมื่อกี้ครับ..สดๆร้อนๆ......โมโหมากกกกกกกก !!!!
..
สถานที่ ...ถนนวิภาวดี ตรงใกล้ๆกับแยกดินแดง
เวลา...ประมาณ 16.05 น.
...
ผมอยากรู้ครับ...ว่าควายที่ไหนออกกฎหมายข้อนี้ครับ...
:-)มากครับ..( ขอด่า )..
..
เพราะ ถ้าผมไม่ใส่หมวกกันน็อค ..เมิงก็จับ
.......พอใส่หมวก....เมิงก็จับอีก...
......แล้วเมิงจะเอายังไง....(กะกรู)...
..
คือเท่าที่ผมสังเกตุนะครับ...มันจะเรียกมอเตอร์ไซค์ทุกคันครับ
และต้องโดนทุกคันครับ....(เมิงต้องหาข้อหามายัดพวกกรูจนได้แหละ)..
...
คือถ้าหน้ากากหมวกผมเป็นแบบใสๆ...มันคงเล่นข้อหา..ใส่รองเท้าแตะขับ..
...(แล้วบางคน ใส่หมวกไม่มีหน้ากาก มันก็ไม่จับข้อหานี้นะ..ข้อหาหมวกไม่มีหน้ากาก..งั้นกรูถอดหน้ากากออกก็ไม่ผิดกฎหมายแล้วสิ)..
..
คือเหตุผลที่มันออกกฎนี้ ..มันบอกว่า เพราะมีคนใส่หมวกหน้ากากดำๆไปปล้นร้านทอง...
เลยออกกฎนี้มา...
....ฉลาดล้ำมากกกกกกกกกกกกกก.......สาดดดดด....!!!!

(จริงๆตอนนั้นก็อยากจะกวนตีนมันไปว่า ไหนเปิดกฎหมายให้ดูหน่อยดิ..ว่ากฎข้อนี้มันมีจริงๆ..)
..
เมืองไทยมันเมืองร้อนนะครับทั่น...มีแดดทั้งปี
แล้วขับมอเตอร์ไซค์ตอนกลางแดดเนี้ย..มันแสบตา...
..เมิงก็ขับมอไซค์ไม่ใช่เหรอ..ทั่นตำรวจจราจอนนนนนนน...
..
จริงๆผมก็อยากได้ใบสั่ง เอามาสะแกนลงเว็บให้ดูกันอ่ะครับ กับข้อหานี้..
แต่...มันบอกว่า ข้อหานี้ ถ้าเอาใบสั่ง ...ปรับ500...
ถ้ายัดเงินมันตรงนั้น..ก็ร้อยเดียว...
...แล้วสมองโง่ๆอย่างผมเนี้ย...บวกลบเลขแล้ว..ก็ต้องเลือกเสียร้อยเดียวสิครับ...
เลยไม่ได้ใบสั่งมาโชว์เพื่อนๆ...
..เสียดายอยู่เหมือนกัน...

....
ผมก็ยอมรับละครับว่า..
ผม "ติดสินบน" เจ้าพนักงาน....
...ผมเลยไม่สามารถไปฟ้องใครได้...
เลยได้แต่มาระบายให้เพื่อนๆในอินเตอร์เน็ตได้รับรู้กัน...
..
แล้วก็ยังอยากย้ำอีกเป็นครั้งที่ล้านนนนนนน....
..สำหรับตำรวจจราจรไทย...ว่า.....
...." กรูเกลียดเมิงงงงงงงงง".!!!!!!!!!!!!!!!!!!! .....
...

แล้วอย่างไอ้..กระทู้แนะนำข้างบนเนี้ย...
มันขับรถตราโล่เถื่อน...พกปืนไม่มีทะเบียน......เมิงบอก "เรื่องเล็กน้อย".....
...อ้ายฟายยยยยยยยยยยยยย...

นี่รูปสถานที่เกิดเหตุครับ..
ผมอุตส่าห์ ขับไปกลับรถ แล้วมาถ่ายมันฝั่งตรงข้าม...
กล้องกิ๊กก๊อกเลยซูมไม่ถึง...
ไม่กล้าไปถ่ายมันซึ่งๆหน้าเหมือนกัน...(จะกลัวไรฟ่ะ)...

จากคุณ : bhO_bhE
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 53 17:34:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com