Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

OPTRA 1.8 LT พวงมาลัยมันมีระบบอะไรครับทำไมน้ำหนักมันเหมาะมือดีจังเลยอ่ะ  

พอดีผมมีโอกาสได้ลองขับ OPTRA ของหลานชายเป็น 1.8 LT SS สีดำ รถพึ่งจะ 6000 กว่า ก.ม. เอง ครับ ขับไปสัก 120-130 นี้รู้สึกว่าพวงมาลัยมันมีน้ำหนักเหมาะสมดีมากๆคับ เห็นหลายมันว่ามีระบบ psss อะไรงี้ละครับ ไม่เบาหวิวเหมือนรถคันที่ใช้อยู่บ้าน แล้วช่วงล่างเขาก็ดีจิงๆคับเกาะถนนดี วันที่หลานจะซื้อยังบอกหลานอยู่ว่าอย่าเอารุ่นนี้มันไม่ดี แต่หลานมันไม่ฟังมันเลยไปออกตัว top มา พอตอนนี้ได้ลองขับดูแล้วตอนนี้รู้แล้วครับว่ามันดีจิงครับ ต่อไปก่อนจะพูดว่ารถรุ่นนั้นดีไม่ดีต้องลองขับก่อนแล้วค่อยพูดคับ อิอิ
ได้ลองขับดูแล้วพูดไม่ออกเลย หลานมันยังบอกอยู่ว่าเป็นไงตาเห็นบอกว่ามันไม่ดีหนิตอนที่ผมจะออกรถอ่ะ มีสวนกลับอีก หุหุ พูดไม่ออกเลย... เท่านี้ละครับ แต่ลืมบอกไปว่ามันซดน้ำมันดีจังเลยไอ้รถรุ่นนี้หนิ

จากคุณ : ตาใด
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 53 10:43:38 A:125.26.159.95 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com