Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำขั้นตอนการซื้อมอร์เตอร์ไซค์ค่ะ wave110i ,การทำใบขับขี่, ขับไปต่างจังหวัด  

อยากถามขั้นตอนการซื้อมอร์เตอร์ไซค์ค่ะ เราไม่มีความรู้เรื่องรถเลย
เราขี่จักรยานเป็น แต่มอร์เตอร์ไซค์นี่เคยขี่แบบง่ายๆ แค่ start และบิดมันก็ไป
แต่รุ่นนี้ไม่ทราบว่าขับยากหรือเปล่า

1. ถ้าจะซื้อwave 110i เค้าจะให้ทะเบียนรถมาเลยหรือไม่คะ, การไปซื้อรถควรจะถามอะไรจากร้านค้าบ้าง
2. เรายังไม่มีใบขับขี่นี่ เราจะสามารถขับwave โดยที่ไม่มีใบขับขี่ ไปสอบที่กรมขนส่งได้หรือเปล่าคะ
หรือว่าที่นั่นเค้ามีมอร์เตอร์ไซต์ให้เช่าขับเพื่อสอบใบขับขี่
3. รุ่นนี้ติดตะกร้าหน้า เพื่อใส่กระเป๋าใส่เป้ได้ไหมคะ

4. ถ้าเราจะขับไปโคราช หรืออุดร รถจะวิ่งไหวไหมคะ และปกติ ไปโคราชหากเป็นรุ่นนี้ใช้เวลากี่ชั่วโมงคะจึงจะถึงคะ
และอยากถามเรื่องการกินน้ำมันค่ะ
5. ผู้หญิงขี่มอเตอร์ไซค์จะเจอตำรวจเรียกไหมคะ
6. ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Kat_kine
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 53 23:30:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com