Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเจอแล้วครับ วิริยะประกันภัย ประกันที่คิดว่าดีที่สุด...  

รถผม TOYOTA ALTIS 1.8 E คว่ำ สาเหตุจากหลบม้าที่ยืนอยู่กลางถนน เมื่อวันที่ 12 มค 53 ที่พัทยา

รถเสียหลักพลิกคว่ำ ผมโชคดีที่ไม่เป็นไร แค่ถลอกนิดหน่อย ใครมาเห็นรถก็คิดว่าคนขับตาย ผมคลานออกมาจากรถที่หงายอยู่ รู้ถึงอาการคนใกล้กับความตายเลยเป็นยังไง ผมทำประกันกับวิริยะประกันภัย ชั้น 1 แบบซ่อมห้าง

รถใช้มา หนึ่งปีหน่อยๆ ทุนประกัน เจ็ดแสน  จนป่านนี้ก็ยังไม่รู้เลยว่าจะจบยังไง ผมก็ทำเรื่องคืนทุนไปแล้ว วิริยะก็ส่งรถไปตรวจสอบประเมินที่อู่ชลบุรี  

ผมโทรไปถามทุกอาทิตย์ อาทิตย์ละครั้งสองครั้ง บอกจะโทรกลับก็ไม่เคยโทรกลับมาเลย พอไปถามที่วิริยะที่พัทยา ก็ บอกโย่นเรื่องไปทางชลุบรีแล้ว ให้ติดต่อคุณ... เอาเอกสารไปเบิกค่าตรวจร่างกายวันที่คว่ำ จนป่านนี้ก็ยังไม่ได้เงินสักบาท ออกไปก่อนด้วย

ทีแรกทางพัทยาบอกเห็นสถาพยังไงก็คงต้องคืนทุน พอพนักงานโทรไปถามที่ชลบุรีหัวหน้าส่วน เขาก็คุยกันแบบว่าเคสนี้น่าจะซ่อม ก่อนจะยื่นให้ผมคุยกับเขา ผมงี้โห ไรเนี่ย ทางวิริยะที่ชลบุรีก็พูดไม่ค่อยดีเลย  เสียความรู้สึกครับ ผมงี้ตั้งใจมาเลยว่าถ้าจะทำประกันยังไงก็วิริยะ ยอมเสียแพง แต่สบายใจ แต่พอเป็นยังงี้มันก็เสียความรู้สึก เทียบกับเคสของ กทม ประกันภัย ของเขาดูแลดีจัง ใช้เวลาไม่นานด้วย ก็ดูกันครับว่าจะลงเอยยังไง

จากคุณ : Sjin_jo
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 53 11:48:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com