Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเลือกทีครับระหว่าง Altis 1.8 E กับ Civic 1.8 E (AS)  

บริษัทจะซื้อรถให้ครับ ช่วยผมตัดสินใจทีว่าระหว่าง Altis 1.8 G กับ Civic 1.8 E (AT/AS) นั้น ผมควรเลือกอะไรดีครับ ขับ ตจว.อาทิตย์ละประมาณ 2 - 3 ครั้ง (อยุธยา, โคราช, ชลบุรี, ระยอง) ค่าซ่อมบำรุงต่าง ๆ บริษัทออกให้ครับ ชอบทั้งสองยี่ห้อเลย แต่ว่าบางคนก็ว่า Civic เสียงในห้องโดยสารดังกว่า + แอร์มีกลิ่น + ซื้อตอนนี้อีกไม่นานก็จะตกรุ่นเร็วกว่า Altis  / แต่ช่วงล่างหนึบกว่า เครื่องแรงกว่า (ว่างั้น) <<<<>>>>>ส่วน Altis บางคนก็บอกว่า ช่วงล่าง ยวบกว่า เครื่องแรงไม่เท่า Civic + หน้าตาดู Sport น้อยกว่า และที่สำคัญ ศูนย์บริการเทียบกับ Honda ไม่ได้เลย / แต่ "ทน อึด" อะไหล่หาง่าย  เอางัยดีครับ
***ปล. ไม่ได้ล่อเป้านะครับ อยากให้ผู้มีความรู้ช่วยให้คำแนะนำ เท่านั้นเองครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ***

แก้ไขเมื่อ 08 ก.พ. 53 17:26:00

แก้ไขเมื่อ 08 ก.พ. 53 17:25:34

จากคุณ : Hans Einstein
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 53 19:59:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com