Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

User Review ฮุนได H1 รถตู้ม้ามืด  

พอดีอยากลองทำ User Review กะเค้าบ้างหน่ะครับ    ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่ากว่าจะซื้อรถคันนี้ได้ผมใช้เวลาในการดูรถตู้หรือรถครอบครัวเป็นเวลาหนึ่งปี  ด้วยความที่ผมไม่รีบ  เพราะรถคันนี้จะเป็นรถเสริม  โดยปรกติใช้ฮอนด้า CRV อยู่ก่อน  แต่บางครั้งครอบครัวเราไปกันไม่หมด  จึงอยากได้รถตู้ขึ้นมา  ตัวเลือกนั้นมี 1.Benz Vito  2.Alphard   3.Estima  4.Space Wagon   ตัวเลือกทั้งหมดนี้มีข้อดีข้อเสียต่างกัน  ไม่เคยมองฮุนไดเลย  เพราะยี่ห้อฮุนไดนั้นผมเองยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่  แต่ระยะเวลา 1 ปีกว่าที่ผ่านมาผมจะคอยติดตามกระทู้เกี่ยวกับรถครอบครัวตลอด  จนได้ไปอ่านคลับของรถตู้ฮุนได H1 http://clubhyundai-h-1.pantown.com/  จึงติดตามรถรุ่นนี้อยู่ด้วยเช่นกัน  ผมไม่ขอติรถคันอื่นที่ผมไม่ได้เลือก  เพราะรถทุกคันต่างมีข้อดีข้อเสีย  H1 คันนี้ก็มีข้อดีข้อเสียเหมือนกัน  แต่ทำไมผมถึงเลือก   ข้อแรก ลูกผมขึ้นไปนั่งแล้วชอบ  ข้อสองผมได้ลองรถแล้วชอบ

จากคุณ : PTKNC
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 53 20:25:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com