Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>> แบบนี้ผมผิดหรือเค้าผิด???.....เซ็ง!!! <<<<  

วันนี้มีเรื่องเซ็งๆบนท้องถนนมากมาย....ทั้งกระบะคันหลังเปิดไฟสูง แสบตามากๆ..ตาพร่าเลย....หนึ่งดอก!!

ขับมาเจอรถอีกเลนสวนกันเปิดไฟสูงวิ่งอีก....สองดอก!!!

กลับบ้านเจอ วีทาร่ามหาประลัยอีก.....จี้ทุกคันบนถนน....ปาดไปมาบนถนนช่วงเวลาเลิกงาน....สามดอก!!!

ไอ้อันสุดท้ายนี่เซ็งโคตร......

เรื่องมันมีอยู่ว่า....ผมกำลังจะออกจากซอยซึ่งอยู่ใกล้สี่แยก(แยกหลัง มช) ผมออกจากซอยแล้วต้องเลี้ยวขวาตามถนนแล้วต้องรีบเข้าซ้ายเพื่อเลี้ยวซ้ายตรงแยก......

หน้าซอยจะมีเครื่องหมายห้ามจอดทับอยู่.....พอผมเห็นไฟที่แยกเป็นไฟแดงปั๊บผมก็ออกจากซอยเลย...เพื่อว่ารถทุกคันจะชะลอแล้วติดไฟแดง แล้วผมก็จะแทรกเข้าตรงเครื่องหมายห้ามรถจอดทับเพื่อเข้าเลนซ้ายสุดแล้วเลี้ยวซ้ายตามปกติ......ปกติก็ทำอย่างนี้อ่ะนะ.....มันจะเป็นรูให้แทรกผ่านเข้าไปได้พอดี....

แต่วันนี้...ผมออกจากซอยในจังหวะเดิม แล้วรอรถหยุดแล้วมีรูให้แทรก ก็ขับช้าๆซึ่งขวางอีกเลนไว้ (แต่ไม่มีรถมา) ปรากฏว่ามี นิสสันซันนี่สีทองคันหนึ่ง....ขับมาแล้วจอดปิดหน้ารถผมพอดีซึ่งตรงนั้นมีเครื่องหมายห้ามจอดทับ......

ชิXหาย...กรูจะไปยังไงฟะ....ตอนนั้นโกรธมากเลย....ก็เลยจัดไป ปี้นนนนนยาวหนึ่งที.....

ทำยังไงได้อ่ะนะ...ผมก็ต้องถอยแล้วเลี้ยวรถอ้อมหลังซันนี่คันนั้น......เสียเวลามากๆ ขวางเลนอีกเลนด้วย...ดีนะที่ไม่มีรถมา....

ต้องขอบคุณ D-MAX คันหลังซันนี่ด้วยที่ยังเปิดรูให้แทรกไปได้ ไม่งั้นนี่เครียดเลย.....

สรุปว่าแค่อยากรู้ว่าผมผิดหรือเค้าผิดแค่นั้นเอง....ถ้าผมผิดผมก็จะหาทางไปใหม่แค่นั้นเอง....ขอบคุณครับผม......

ปล.ก็ตามรูปอ่ะครับ....คือรถผมกับรถเค้าอยู่ใกล้กันมากขนาดที่มอเตอร์ไซค์ผ่านไม่ได้....ผมต้องถอยแล้วเลี้ยวไปตามลูกศรสีเขียว....รุงรังมากๆ...

จากคุณ : PaanNop
เขียนเมื่อ : 12 ก.พ. 53 23:20:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com